Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc P5QL-E + q8200 ลากไปไกลแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc P5QL-E + q8200 ลากไปไกลแค่ไหนครับ

จะประกอบคอมใหม่อ่าครับเลยขอถามล่วงหน้าก่อนว่า
    MB: P5QL-E
    CPU : Q8200
    RAM : g.skill 2*2 800 Pk

ซิงค์เดิมๆหมดทุกอย่างครับ cpu ไปได้ถึง 2.8 รึป่าวครับ

เห็นบางท่านบอกว่าลาก MB กับ CPU 2ตัวนี้ไปได้ยาก

ขอบคุณครับ

ซีพียูลากยากหน่อย แต่เกิน 3 แน่นอน ท่านล่างเอาหัวเป็นประกัน

Comment

2.8 ปรับไป 400*7 สบายๆ

Comment

ชิปเซ็ต P43 รู้สึกตันบัส 400 ต้นๆ

Comment

ผมลาก7*495 ร้อนคับแตก ทรูแบ๊ค แต่เมนบอดเปง p5q deluxe
          Last edited by boat3250; 8 Apr 2009, 22:14:34.

Comment

โอ้วว ขอบคุณทุกท่านมากครับ อดใจไม่ไหวอยากลอง OC บ้าง

Comment

ดูความร้อนด้วยนะครับ

Comment

รอดู

Comment

ผม Gig EP45 3.0 สบายครับ ไม่ได้เพิ่มไฟ อยากลองซัก 3.2 ดูเหมือนกันครับ เเต่ผม OC ไม่ค่อยเป็น

Comment

Originally posted by boat3250 View Post
                    ผมลาก7*495 ร้อนคับแตก ทรูแบ๊ค แต่เมนบอดเปง p5q deluxe
                    เทพมากๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      เทพมากๆ
                      ซ์้อมาลองอะคับเหนเค้าบอกว่าintelลากดีแต่เพิ่งรุ้ความจิง ว่ามันโคตรร้อน รุ้งี้เอาน่อม2ดีกว่า เสียตังซ์้อยกชุดเลย - -

Comment

ซ์้อมาลองอะคับเหนเค้าบอกว่าintelลากดีแต่เพิ่งรุ้ความจิง ว่ามันโคตรร้อน รุ้งี้เอาน่อม2ดีกว่า เสียตังซ์้อยกชุดเลย - -
                        เฉพาะตัวq8xxx นิและครับ ตัวอื่นลากสบาย

Comment

อ่าครับ

แล้ว M/B P5QL-Eตัวนี้ทำให้แรมวิ่งที่ CL 4 ได้ป่าวครับ(ปกติ CL 5) ต้องเพิ่มไฟรึป่าวครับ

ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ
                          ระหว่าง M/B ของ 2 ตัวนี้ตัวไหนน่าจะลากไปได้ดีกว่ากันครับ(อย่างอื่นเหมือนเดิม)

P5QL-E ----> ไฟ cpu 8 เฟส แต่ P43

กับ

P5Q-SE/R -----> ไฟ cpu 4 เฟส แต่ P45

มือใหม่ครับขอถามผู้รู้หน่อยไฟ 8 เฟส กับ 4 เฟส มันมีผลมากมั้ยครับ
                          Last edited by jojo49; 4 Apr 2009, 18:30:50.

Comment

Working...
                          X