Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI 790FX-GD70 เพิ่มไฟไงครับทั่นทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by H2OPlUS View Post
    เอาใจช่วยเพื่อสนองกิเลสความแรง
    หมดตูดสิครับ อิอิ

Originally posted by estrellas View Post
    ซื้อที่ไหนอ่าครับ ขอไปดูตัวเป็นๆ จะได้เห็นเป็นบุญตา
    รอสักครู่เดียวผมถ่ายให้ดู

Originally posted by zenleora View Post
    บอร์ดสวย การปรับแบบหมุนนี้ มันรู้สึกยังไงนะ
    ไป 3 กันหมดแล้ว ยังอยู๋แค่ am2 ddr2 อยู่เลย - -
    รอให้ผมลองก่อนค่อยซื้อดีกว่าครับ ที่ผมลองมาล้วก็ 940 810 720be(กำลังจะลอง ไฟดันเพิ่มไม่ได้) AMD เข้าเส้นจริงๆ

Originally posted by minipop View Post
    โชว์ความแรงหน่อยครับท่าน
    เพิ่มไฟไม่ได้อะครับ

Originally posted by _d View Post
    ตามที่ระบุในเว็บรีวิวต่างประเทศบอกว่าบอร์ดมันให้ไฟ..
    + CPU Voltage: 0.98 to 1.93V (0.01V steps)
    + Memory Voltage: 1.19 to 2.40V (0.01V steps)
    + NB Voltage: 0.75 to 1.83V (0.01V steps)
    + SB Voltage: 0.85 to 1.83 (0.01V steps)
    + CPU-NB Voltage: 0.88 to 1.83V (0.01V steps)

ไฟตั้ง 1.9v แน่ะ
    บอร์ดผมเป็นแบบนี้ละเนี้ย เซ็งเป็ดๆ

Originally posted by eXzato View Post
    สงสัยใช้เครื่องหมาย +- ตรงนัมแพดอะครับ
    ผมกดแบบนั้นละครับ มันจะไล่เป็น auto > 1.00 > 1.xx > 1.xx > 1.250 > auto อีกที อะครับ

Comment

เอ มันล๊อคไว้แน่เลยมันต้องมีให้ไปปลดอะไรสักอย่างเหมือนประมาณ oc mode แต่ปัญหาคือหาไม่เจอใช่ไหมครับ

จริง ๆ บอร์ดระดับนี้ไฟต้องมหาศาล ลองไล่ดูอีกทีนะครับเอาใจช่วย

Comment

ลองกดสวิตซ์เพิ่มไฟยังครับ กดแล้วมันจะเพิ่มมาให้อีกเฟส หนึ่ง เดิม 8 เฟสมั้ง ถ้าเปิดมันจะเพิ่มให้อีก 1
        เป็น 9 เฟสมั้งครับ ลองดูครับ บอร์ดตัวนี้สวยจริงๆ

Comment

โอเชครับ ทำได้แล้วครับ ตามที่ทั่น Venom-Crusher แนะนำ M/B มันดีเทค cpu เองเลยอะครับ พอเปลี่ยนเป็น 720be แล้ว ปรับไฟได้ 1.55 เลยครับ ขอบคุณทุกทั่นมากเลยครับ มีน้ำใจจริงๆ โดยเฉพราะทั่น _d กับทั่น โอ้สเต็ก

เอารูปมาให้ดูกันนิดนึง
          Last edited by Neszel; 4 Apr 2009, 00:08:49.

Comment

เวปบอร์ดเข้ายากแฮะ

Comment

ว่าแล้วก็จัดไปเลยครับ 4 G นิ่มๆ เล่นน้ำด้วยหนิสบายอยู่แล้ว

Comment

อ่า เห็นว่าเปลี่ยนบอร์ดใหม่มาเล่นตัวนี้เองหรือครับสวยดีนะครับ หุหุ

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
                  ว่าแล้วก็จัดไปเลยครับ 4 G นิ่มๆ เล่นน้ำด้วยหนิสบายอยู่แล้ว
                  ไม่ง่ายอย่างที่คิดอะครับ ที่อัด4ghzมาโชว์ๆกันนั้นใช้ฝีมือมากเลยนะครับ ผมกดได้ที่ 3.9 กว่าๆไม่เสถรียนด้วย

Originally posted by Transister View Post
                  อ่า เห็นว่าเปลี่ยนบอร์ดใหม่มาเล่นตัวนี้เองหรือครับสวยดีนะครับ หุหุ
                  ลังเลอยู่กับ Asus M4A79T Delux แต่เพราะความสวยนี้ละครับเลยหยิบตัวนี้มาเลย

Comment

โอ้ ทุกชิ้น กิเลสๆทั้งนั้นเลย ชุดน้ำหมื่นห้า อยู่ไหมเนี่ย
                    พี่ปิงจะแรงไปไหน

Comment

Originally posted by zenleora View Post
                      โอ้ ทุกชิ้น กิเลสๆทั้งนั้นเลย ชุดน้ำหมื่นห้า อยู่ไหมเนี่ย
                      พี่ปิงจะแรงไปไหน
                      พยายามจะแรงครับ เหมือนลิงได้แก้วเลยมีของดีแต่ใช้ไม่เป็นเนี้ย หุหุ

ชุดน้ำก็ของมือ 2 ทั้งนั้นละครับ โชคดีไปเจอทั้งชุดเลยได้ราคาถูกมาก

ชุดนี้ถ้า 4890 เป็นสีดำจะแหล่มมากเลย
                      Last edited by Neszel; 4 Apr 2009, 12:52:20.

Comment

แหล่มเลยคับ อิอิ

Comment

เอ่อ ซื้อมากี่ตัง

Comment

Originally posted by sunsun View Post
                            เอ่อ ซื้อมากี่ตัง

6,490 จาก com&more พันทิพอะึครับ ข้างๆbusitek

Comment

ท่านNeszel ครับตามลายเซ็นท่าน DDR2 ยังไม่ใช่ Dragon แพลทฟอมนะ อิอิ
                              *-* มันกลายเป็น Spider แทน
                              *ปล. แต่มาเล่น 790FX - GD70 ก็กลายเป็น Dragon ไปโดยปริยาย(บังคับ DDR3)

Comment

ชื่นชมด้วยคนครับ

Comment

Working...
                                X