Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนไทย...ไอ้งั่งในสายตาชาวโลก!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Criticism View Post
    ผมเล่น Trinity RO เป็นเซิร์ฟ PV อินเตอร์อะครับ เป็นเซิร์ฟ PK พอใครได้ยินว่า คนไทยเล่นนี้ รุมยำเลย

อันนี้ต้องทำใจ

ปล. มันนานมากแล้วนะ เมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว

อยากให้ไปดูในเกมอื่นๆครับ เช่น SF ดูสังคมเกมในนั้น แย่กว่า RO อีก
    ถูกครับ sfเมืองไทย

ตัวเงินตัวทองมาก 3เท่าของRo

ตอนผมเล่นนะ ผมเล่นช่วงเบต้า คนเกรียนไม่มี

เล่นมาปีกว่าเจอบัคไป เอาละ คนบัคเต็มแถมด่ากันเพียบ

sf เกมที่เกรียนๆเขาเล่นกันนครับ

ของทุยด้วย พวกเก่งกากก็เติมเงินซื้อของทั้งนั้น

Comment

เชื่อมั้ย
      ให้ฝรั่งมันนึก ถ้านึกถึงของดีของไทย พวกฝรั่งนึกถึงอะไร
      ตอบ กะหรี่

ถ้าในโลกเกมออนไลน์ ให้นึกถึงคำไทย คำตอบคือ
      KUY

สมัย RO ดังๆ มีคนญี่ปุ่นเอามาเขียนโดจินล้อเด็กไทยเลย ให้ตายสิ
      Last edited by sungel; 3 Apr 2009, 21:53:58.

Comment

มันคือเรื่องจริง เป็นกันมานมนาน

ระบาดไปทั่ว บางพันธุ์พัฒนาเป็นนักเลงคีย์บอร์ด

อย่าไปว่าเด็กอย่างเดียวครับ ผู้ใหญ่ก็เป็น ^_^

Comment

เซิฟเถื่อนยังใช้โปร+บอทเลยครับ เด็กไทย เห้อ

Comment

นักเลงคีย์บอร์ด โดนจับไปแล้ว1ตัว

Comment

คนที่เกรียนมันไม่แคร์หรอกครับว่าชาวโลกจะมองไทยยังไง เพราะมันคิดแค่ว่ามันแค่คนเดียวไม่ได้ทำให้เดือดร้อน...แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าไอ้พวกนี้มันคิดแบบนี้กันทั้งประเทศเลย ก็ไม่แปลกหรอกที่จะโดนชาวโลกมองในแง่นี้

อย่างที่อ่านมา...คนไทย "นิยมแสวงหากำไรโดยไม่ลงทุน" เห็นเยอะแยะครับ ไม่ใช่แค่เรื่องเกม

Comment

มันเป็นเรื่องของสามัญสำนึกคับ ซึ่งแต่ละคนใช้เวลาในการเข้าใจต่างกัน

Comment

กากเกรียนจิงๆ ผมเลิกเล่นเกมส์ online ไปนานมากแล้วตั้งแต่ cabal นั้นคือเกมส์สุดท้าย ก่อนที่เค้าจะเก็บเงิน cash กัน

ผมรู้สึกว่า(จากใจจิงเลยนะ)

เด็กไทยที่เล่นเกมส์ เกือบทั้งหมด
                  ทุเรส
                  น่ารังเกียจ
                  สันดาลแย่มาก
                  เห็นแก่ตัว

ผมเลยหันมาเล่นแต่ multi ดีกว่า แม้จะมีเกรียน แต่ก็น้อยกว่าพวกที่ online อยู่ตอนนี้

Comment

น้ำใจนักกีฬาขาดมีเยอะในสังคนใทยที่เอาแต่ชนะกัน

Comment

ผมไม่เคยเจอร้านเกมเลยครับ ที่ Oklahoma มีแต่ร้านเน็ตธรรมดา

เป็นธรรมดาครับ เล่นกันตามร้าน ศูนย์รวมเกรียน มันก็เลยพากันเกรียน

Comment

ผมอายุ 15 จะโดนด่าป่าววะ

Comment

เกมส์Online ในไทยผมว่าไม่มีเกมอะไรที่น่าเล่นแล้วหละครับ

เกมที่้เล่นแล้วสนุกผมว่าเป็ยพวกวินนิ่งมากกว่านะ

Comment

เกมออนไลน์ เกรียนเยอะ ไม่มีเกมไหน เหนือไปกว่าdota แล้วหละครับ เห็นได้ชัดที่สุด

Comment

สังคม GG ดีกว่าครับ เกรียนน้อย Multi เอา

เพราะ เกรียนๆ มันทําไม่เปน หรอก อิอิ เกรียน เลยหลุดเข้ามาน้อย

Comment

ขี้เกียจเล่นเกมส์แนวเก็บเลเวลเพราะเจอแต่บอท ผมเลิกมานานละ่

Comment

Working...
                                X