Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้โปรแกรมกู้ข้อมูลHD ครับ แบบว่ากู้ได้ทุกนามสกุล และเหมือนเดิมที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้โปรแกรมกู้ข้อมูลHD ครับ แบบว่ากู้ได้ทุกนามสกุล และเหมือนเดิมที่สุด

เนืองจากว่าตอนนี้ผมมีปัญหาเกี่ยวกับโปรเจ็ก แล้ว HD ได้เสียเมื่อวันก่อน โดยอาการคือ ไปใส่ในเครื่องเพือนแล้วcopy File จากเพือนมา แล้วทำให้ฐานระบบในHD เสียไปเลย เปิดเครื่องอื่น ไม่ขึ้นขนาิด HD
    ผมเลยทำการFormat HD ใหม่ แล้วก็ตอนนี้เลยมาหาโปรแกรมกู้คืนครับ เนืองจากว่าในเน็ตมีหลายโปรแกรมมากมาย เลยอยากรู้ว่า มีโปรแกรมไหน กู้คืนไ้ด้สมบูรณ์แบบที่สุดครับ
    เนืองจาก File ที่อยากให้กู้ในนั้น มีพวก เกี่ยวกับโปรแกรมเขียนแบบ ด้วย และมีพวกนามสกุลแปลกๆ ค่อนข้างเยอะเหมือนกันครับ
    มันเป็นHD โน๊ตบุค

ขอบคุณมากนะครับ ถ้าไม่ได้ผมแย่แน่ๆๆเลย

รบกวนช่วยเหลือทีนะครับ อยากได้โปรแกรมที่ กู้คืนได้ค่อนข้างสมบูรณ์แบบที่สุดเลยครับ T_T ถ้าไม่ได้ ผมแย่ แน่ๆเลยครับ ทำมาทั้งปี

น่าเห็นใจ จขกท. ครับ
    ผมก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องกู้ข้อมูล
    ยังไงลองดูท่านต่อไปแล้วกันครับ
    ได้แต่เอาใจช่วยเท่านั้นครับ

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้อาการแย่จริงๆครับ คือลองค้นหาในเน็ต มีโปรแกรมเป็น สิบตัว เลยไม่รู้ว่าจะใช้โปรแกรมไหนดี เพราะข้อมูลสำคัญมากจริงๆครับ

Comment

แนะนำว่าเวลาเจอเหตุการณ์ไดรว์ล่ม มองไม่เห็นไดรว์ ให้ใช้โปรแกรมประเภทข้อมูลแสกนดูก่อนว่ามองเห็นข้อมูลไหม ถ้ามองเห็นก็ดึงออกมาเลย ค่อยจัดการเกี่ยวกับพาทิชั่นใหม่

แต่นี้ฟอร์แมตไปแล้วลอง Active@ File Recovery ดูก่อนครับ

Comment

หาโปรแกรมกู้พวก partition ได้ครับ อย่าเขียนอะไรลงไปรับรองได้กลับหมด ไม่นานด้วย

R-Studio เป็นต้น

Comment

Working...
          X