Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wi-MAX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wi-MAX

WI-MAX
    ขอผู้ว่า กทม. ไปถึงไหนแล้วเอ๋ย
    แต่เป็นแล้วยังไม่เห็นไปถึงไหนเลย
    หาเสียงขายฝันหรือเปล่า
    คนชาวกรุงรออยู่ นะ

รอ พม่า ใช้ก่อนครับ แล้วเห็นว่าดี จึงจะใช้ตาม

Comment

Originally posted by zar0079 View Post
      รอ พม่า ใช้ก่อนครับ แล้วเห็นว่าดี จึงจะใช้ตาม
      อย่าเอาเรื่องจริงมาล้อเล่นสิครับ

Comment

ผมอ่ะรอ มานานมากแล้ว
        ตั้งแต่ ดร.สุขุมฯ... ด้เป็นผู้ว่า กทม.
        ผมเห็นที่ป้ายหาเสียงว่า กรุงเทพฯ เมือง WI-MAX แล้วไหนล่ะ
        WI-FI ทั่วกรุงเทพ ให้ได้เสียก่อนเถอะ บ้านผมอยู่แถวๆ หลัง มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ WI-FI ยังมาไม่ค่อยจะถึงเลย
        เอาเงินซื้อเสียง ยังจะดีกว่าหาเสียงขายฝันเสียอีก อย่างๆ น้อยๆ ก็ยังได้ใช้เงิน เหมือนๆ กับเงิน 2000

Comment

wi max

มันของ ดร. แดนมะใช่หรอครับ

Comment

เข้ามาทำอะไรบ้าง ยังไม่เห็นผลงานเป็นชิ้นเป็นอันเลย รถก็ติดเดิมๆ วันๆทำอะไรบ้างก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
              wi max

มันของ ดร. แดนมะใช่หรอครับ
              ผมก็ว่างัน เจ้าของกระทู้ เข้าใจผิดไรป่าวนี่

Comment

ขอบ่นครับ

จะใช้ WI-MAX ต้อง ด๊อกเตอร์ แดน แคน ดู แต่ท่านไม่ได้รับเลือก ...

ตอนนี้คุณชายได้เป็นผู้ว่า .... แถวบ้านผมเปลี่ยนฝาท่อตั้งแต่ยังเข้ารับตำแหน่งไม่ถึง 2 อาทิตย์ ไม่ทราบจะรีบกินไปไหนครับ ของเก่าดีๆ เป็นเหล๊กไม่มีสนิมเลย ดันเปลี่ยนเป็นปูนแบบ 4 รู แล้วน้ำจะลงท่านมั้ยท่านชาย

กลับมาสาระ

อันที่จริงแล้ว WI-MAX ลงทุนไม่สูงเท่า WI-FI เพราะรัศมีจะไกลได้ถึง 7- เกือบ 10 กม
                ที่ช้าไม่มีข่าวอันใดน่าจะมาจาก

1.ใครจะประมูล
                2.ผลประโยชน์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                3.ตั้งเสาที่ไหน ต้องคำนวณ แต่ไม่ยักกะเห็น ทีมงานอะไรลงพื้นที่เลย 55 เวลาตั้งก็ซื้อเสาเยอะหน่อย เอาใกล้หน่อย เผื่อประชาชน Roaming ดูดีมั้ยครับ

ประชาชนรออยู่ครับ รีบร่างนโยบายครับ

Comment

เห็นกำลังทดสอบแถวๆปทุมตอนกลางๆปีที่แล้ว แล้วก็เงียบหายไปเลย สงสัยจะเหมือน 3G รึป่าว รอจนเหงือกแห้งผาด

ส่วน Wi-Fi ทั่วกรุงเทพไปนั่งโคนเสาสัญญาณยังขีดเดียวเลย ออนเอ็มยังไม่ค่อยจะได้

Comment

มาแบบแรงๆ ราคาให้คนไทยด้วยเถิด

Comment

เห็น AIS กับ Zyxel จับมือกันทดลองติดตั้งเสาร์สัญญาณ ไวแม็ก แถวๆลำลูกกานิครับ
                      ไม่รู้ว่าตอนนี้ทดลองไปถึงไหนแ้ล้วอ่ะ ท่าทางจะนานเป็นชาติ เหอๆ ประเทศอื่นๆในเอเชียเขาใช้กันเป็นปีและ
                      มันติดตรงขออนุญาติจาก กสท เมื่องไทยอะว่าจะยอมเซ็นสัญญา ให้เทคโนโลยีนี้ผ่านหรือป่าว เหอๆ รอร้อรอ...

Comment

เลือกตั้งครั้งหน้า อย่าไปลงไปเลือกมันเลย เลือกไปคนที่เราชอบยังไงมันก็ไม่ได้เพราะ ไอ่คนที่จะได้แค่ฐานเสียงมันก็กินขาดแล้วคร้าบพี่น้อง

Comment

Working...
                        X