Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD โน๊ตบุค เอามาต่อ DVI..VGA ได้มะงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD โน๊ตบุค เอามาต่อ DVI..VGA ได้มะงับ

ท่าจะเอา จอ ของโน๊คบุรฃคมาต่อเปงจอคอมได้มะคับ ผ่าน VGA หรือ DVI ไรงี้ พอดีโน๊ตบุคมันพังซ่อมไม่คุ้มเลยรื้อเรียบร้อยแล้ว-*- แล้วก็พวก DVD drive ของโน๊ตบุคเอามาโมใส่ได้มะคับ

ใครเคยลองบอกหน่อยคับผม

จอ ต้องมีแผงวงจรแปลงใส่แล้วก็จ่ายไฟเข้า ใช้ได้เลยครับ ผมเคยไปถามที่พันทิพยืเค้ามีตัวแปลงขายนะ
    ส่วนไดร์ทของโน๊ตบุ๊ค ต้องหาตัวแปลงน่ะครับ แล้วเสียบเป็น USB อีกที ลองเดินหาตามร้านซ่อมโน๊ตบุ๊คที่พันทิพย์ดูครับ

Comment

ดัน ดัน อันนี้ น่า สน ถ้าทำได่ไม่ ยาก ผมว่า แหล่ม ใคร รู้ ลึกๆอีกครับ ช่วยตอบหน่อย

Comment

Working...
      X