Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเลือกnotebookไว้ 2 ตัว ช่วยเลือกเครื่องที่ไม่มีHeat Cycle ทีครับ ท่านผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเลือกnotebookไว้ 2 ตัว ช่วยเลือกเครื่องที่ไม่มีHeat Cycle ทีครับ ท่านผู้รู้

คือผมสนใจ อยู่ 2 ตัว ไม่ทราบว่ามันจะมีปัญหา Heat Cycle ไหมครับ ถ้ามีช่วยเลือกรุ่นอื่นๆหน่อยครับ
    Lenovo IdeaPad Y530

http://www.****************/notebook/1645-Lenovo+IdeaPad+Y530.html

Lenovo Y430 / P8600
    http://www.****************/notebook/1953-Lenovo+Y430+:+P8600.html

ราคาไม่เกิน 40,000 บาท

ถ้าอยากชัวร์เลือกที่เป็น ATI ครับ เย็นด้วย

Comment

Originally posted by noobz View Post
      ถ้าอยากชัวร์เลือกที่เป็น ATI ครับ เย็นด้วย

ใช่ครับ ***งไกล Heat Cycle แน่นอน

Comment

y530 ไม่รอดคับ เป็น9500 เสี่ยง
        y430 รอดคับ

ผมว่าเล่นati ดีกว่าไหม s57 อ่าแรงกว่าด้วยถูกกว่า?

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
          y530 ไม่รอดคับ เป็น9500 เสี่ยง
          y430 รอดคับ

ผมว่าเล่นati ดีกว่าไหม s57 อ่าแรงกว่าด้วยถูกกว่า?

Comment

เห็นด้วยกับเบนคิวครับ ชื่อยี่ห้ออาจจะดังสู้Lenovoไม่ได้ แต่เท่าที่อ่านๆมา ประกันเค้าก็โอเค ของเค้าก็ถูก ไม่แพ้ยี่ห้ออื่นๆเลย

Comment

ชั่วโมงนี้ผมคงเลือก ATI มากกว่า Nvidia ( ด้วยกระแสความแรงของ ATI และกระแสมะเร็งของ Nvidia )

งบ 4 หมื่น ซื้อ BenQ S57 เป็นอะไรที่คุ้มค่ามากๆ การ์ดจออย่างเทพ CPU อย่างแจ่ม ฯลฯ

แต่เป็นผม ผมคงไม่ซื้อ ( ไอ้นี่ออกแนว วกวน กลับไปกลับมา ฮ่าๆๆ... ) ด้วยเหตุที่ว่าไม่ชอบ Design เรื่องเดียวเองครับ

แต่ชอบสเป็คกับราคาของ BenQ มากๆ... แต่จะซื้อก็ต่อเมื่อ BenQ ปรับปรุง Design ให้โดนใจผม เหอๆ...

Comment

ชั่วโมงนี้ผมคงเลือก ATI มากกว่า Nvidia ( ด้วยกระแสความแรงของ ATI และกระแสมะเร็งของ Nvidia )

งบ 4 หมื่น ซื้อ BenQ S57 เป็นอะไรที่คุ้มค่ามากๆ การ์ดจออย่างเทพ CPU อย่างแจ่ม ฯลฯ

แต่เป็นผม ผมคงไม่ซื้อ ( ไอ้นี่ออกแนว วกวน กลับไปกลับมา ฮ่าๆๆ... ) ด้วยเหตุที่ว่าไม่ชอบ Design เรื่องเดียวเองครับ

แต่ชอบสเป็คกับราคาของ BenQ มากๆ... แต่จะซื้อก็ต่อเมื่อ BenQ ปรับปรุง Design ให้โดนใจผม เหอๆ...

Comment

ใช่เลยคร๊าบผมก็ชอบของ ATI มากๆเล่น notebookองเพื่อนที่เป็น ATI รู้สึกว่าจะดีมากๆคร๊าบ
                  แต่ปัญหา ก็อยู่ที่ว่า ความคงทน อ่ะครับใหญ่ไม่ใหญ่ไม่เป็นไรพกได้เผื่อเขียนแบบที่สตูแล้วอย่ากเอาไปทำต่อที่บ้านได้ เวลาย้ายไปย้ายมามันจะมีปัญหา สึกกร่อนไวกว่า ของ levono ไหมครับ Ben-Q s57 เน้ย

Comment

Originally posted by sunstantin View Post
                    ใช่เลยคร๊าบผมก็ชอบของ ATI มากๆเล่น notebookองเพื่อนที่เป็น ATI รู้สึกว่าจะดีมากๆคร๊าบ
                    แต่ปัญหา ก็อยู่ที่ว่า ความคงทน อ่ะครับใหญ่ไม่ใหญ่ไม่เป็นไรพกได้เผื่อเขียนแบบที่สตูแล้วอย่ากเอาไปทำต่อที่บ้านได้ เวลาย้ายไปย้ายมามันจะมีปัญหา สึกกร่อนไวกว่า ของ levono ไหมครับ Ben-Q s57 เน้ย
                    เบนคิวทนในระดับนึงเลยคับหายห่วง

เบนคิวใต้หวัน(เหมือนอัลซุส เอเซอร์)
                    ลีโนโว จีนแฟ่นดินใหญ่

ไงถ้าไม่มั่นใจเบนคิวแอบๆไปอ่านในคลับเบนคิวตามลายเซ็นผมก่อนก็ได้คับว่าเปนไง

Comment

โอๆพูดขนาดนี้มันใจแล้วครับผม

Comment

ใต้หวันมันก็จีนนิครับ

Comment

Originally posted by sunstantin View Post
                          เขียนแบบแล้วมีสตูด้วย ถาปัดใช่มั้ยครับ

Comment

ใต้หวันมันก็จีนนิครับ
                            ใต้หวันจีนแผ่นดินเล็กอะคับ
                            จีนแผ่นดินใหญ่อีกที่นึง

ที่มันทะเลาะกันบ่อยๆ จีนแผ่นดินใญ่รวมกับใต้หวันให้ได้

Comment

เขียนแบบแล้วมีสตูด้วย ถาปัดใช่มั้ยครับ
                              ถะถูกต้องนะคร๊าบ แต่ไม่บอกม.ไหน

Comment

Working...
                              X