Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD สองตัวนี้ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD สองตัวนี้ต่างกันยังไงครับ

1. WD Caviar Green WD100EACS 1TB SATA-II 16MB NCQ

2. WD Mybook Essential 1 TB USB 2.0 (WDH1U10000S) (ไม่เห้นบอก buffer เลย)

ว่ามันต่างกันยังไง ความเร็วในการรับส่งข้อมูล การประหยัดไฟ และอื่นๆน่ะครับขอบคุณมากๆครับ
    ตัดสินใจไม่ถูกเลย ต่างกันแค่ 400 เอง ^^

แล้วถ้าซื้อแบบ Internal มาใส่ box จะดีรึปล่าวครับช่วยๆกันตอบหน่อยนะครับ

อันแรก เป็น HDD ธรรมดา แต่เป็นรุ่น Green มันจะช้ากว่ารุ่นปกติ แต่กินไฟน้อยกว่า แล้วก็เงียบกว่าครับ
    อันสอง เป็นแบบ External ข้างในไม่รู้เหมือนกันว่า ใช้รุ่นไหน แต่มีแค่ USB อย่างเดียว
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น HDD มันเร็วกว่า USB2.0 เยอะครับ ต่อให้เลือก HDD เร็วแค่ไหน เอามาต่อ USB มันก็เร็วเท่ากันแหละครับ ถ้าอยากใช้เร็วๆ ก็ลองใช้ Box ต่อแบบ External SATA ดูดีกว่าครับ
    Last edited by Ammer; 3 Apr 2009, 20:57:16.

Comment

Working...
    X