Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ G92

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ G92

คืออยากรู้ว่าตอนนี้ G อะไรดีสุดครับ ตามความเข้าใจของผมยิ่ง G เยอะยิ่งดีใช่ไมครับ เช่น

G92 < G93 <G94 <G95 อะไรประมาณเนี้ยอะครับ

G92 ดีที่สุดครับ (เพราะ ออกมาหลอกขายได้เยอะสุด อะล้อเล่น)

ตลาดการ์ดจอมันไม่ค่อยแน่นอนครับ ดีคนละแบบ อย่างประหยัดไฟ เล่น หนัง Blue-Rays ได้ด้วยตัวมันเอง หรือ มีความเร็วในการทำงาน 3D ไรแบบเนี้ยอะครับ

แต่จากที่ดูๆมาหลายๆรุ่น ส่วนมากตัวเลขยิ่งน้อยจะยิ่งดีนะครับของ nVIDIA นะ (ของ ATi ตอนนี้จะกลับกัน)

พวกนี้จะเป็นชื่อเรียกของ สายการผลิต GPU นะครับ ไม่ใช่ ชื่อสินค้าที่ ลูกค้า ควรรู้นะ

Comment

ยังงี้ G80 ดีกว่า G92 อีกนะสิ

Comment

Originally posted by E5200 View Post
        ยังงี้ G80 ดีกว่า G92 อีกนะสิ
        G80 ก็ดีที่สุดใน G8x ครับ

G92 ก็ดีที่สุดใน G9x เช่นกันครับ

Comment

คือผมอยากรู้ว่าเราจะเอาอะไรวัดอะครับผมเห็นมันมี G94 แล้วนิ

Comment

ผมก็ G94 อยากรู้ด้วยคน

Comment

Benmark

Comment

^
                ^
                ^

จัดไป +1

Comment

ส่วนตัวชอบ วูดู้คับ 3dfx เค้าทำ multi gpu ต้นตำหรับน่ะ
                  Attached Files

Comment

Working...
                  X