Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDTV/S-Video , HDMI (w/ Adapter) คืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDTV/S-Video , HDMI (w/ Adapter) คืออะไร

สืบเนื่องมาจาก ผม อยากได้ การ์ดจอ ที่จะเอาไปใช้กับ LCD TV 32"

ส่วนมาก มันมักจะมีช่อง HDMI มาด้วย ก็เลยอยากได้ การ์ดจอที่มีช่อง HDMI

แต่ไปหามา ก็เจอ HDTV/S-Video , HDMI (w/ Adapter) อยากทราบว่า

HDTV คืออะไร ผมหาในเนต ม่ะเข้าใจ ส่วน HDMI (w/ Adapter) คืออะไร

บอกหน่อยนะครับ

แล้วรบกวนบอกหน่อยได้ไหมครับว่า การ์ดจอ พวก GTX260 GTX260+ มีรุ่นไหนที่ มีช่อง HDMI บ้าง
    Last edited by spybleem; 4 Apr 2009, 02:13:10.

260 มีหัวแปลง DVI to HDMI ให้ครับ

Comment

แปลงแล้ว ... ใช้ได้เลยใช่ไหมครับ เหมือนแปลง DVI to VGA

Comment

ใช้

Comment

รู้สึกว่า HDMI ของ Nvidia จะออกมาแต่ภาพนะครับ

แม้จะมีพอร์ด HDMI ยัดมาให้แล้วก็ตาม

อยาก HDMI ภาพพร้อมเสีียง ต้อง ATI ครับ

ปล.ผมใช้ HD4830 อยู่

Comment

260 ต้องต่อสาย S/PDIF ด้วยครับ

Comment

Working...
            X