Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานข่าวครับ ตอนตี 2.30 น. ความเร็วเน็ททรูมาแล้วจ้าพี่น้อง ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายงานข่าวครับ ตอนตี 2.30 น. ความเร็วเน็ททรูมาแล้วจ้าพี่น้อง ^^

รายงานตอนตี 2.30 น. ของวันที่ 4 จ้า ในที่สุดความเร็วก็วิ่งแล้วครับทุกท่าน ^^ ลองเปิดเน็ตในประเทศก็เร็วขึ้นเยอะเชียวครับ รันหน้าเว็บอย่างไว พร้อมกันทั้งหน้า เห็นความแตกต่างเลยครับ เว็บนอกก็ไม่ขี้เหร่ครับ งุงิ ท่านอื่นมีความคืบหน้ากันอย่างไรบ้างเอ่ย มาแลกเปลี่ยนกันนะครับผม ทดสอบโหลดบิตช่วงเวลาต่อมา (2.40 น.) ความเร็วในการดาวน์โหลดอยู่ที่ 545-550K ครับพี่น้อง แกว่งไม่ต่ำกว่า 540K ครับ ตอนโหลดบิตและเปิดเว็บพร้อมกัน จะมีดีเลย์ประมาณ 5-10 วินาที ครับ แต่บางเว็บก็ยังไวครับ ประมาณ 2-5 วินาที เองครับ เท่าที่ทดสอบมาก็พอใจในความเร็วครับผม^^

เช็คสปีคได้แค่นี้ครับ
    Last edited by UnSavE; 4 Apr 2009, 02:59:18. Reason: สงสัยเทสความเร็วกันจนเว็บเทสสปีคของพันทิพย์ถึงกับล่มไปเรียบร้อยแล้วครับพี่น้อง อิอิ

package ไหนครับท่าน

Comment

ของผมยังไม่ได้เลยครับ กทม เขตดินแดง Package เดิมเป็น Hispeed 2.5 M ปรับใหม่เป็น 4 M ยังไม่ได้รับ

อัพเดท 05.23

ยัง เต่า เหมือนเดิม T _ T
      Last edited by ballsmn; 4 Apr 2009, 05:27:58.

Comment

Originally posted by UnSavE View Post
        รายงานตอนตี 2.30 น. ของวันที่ 4 จ้า ในที่สุดความเร็วก็วิ่งแล้วครับทุกท่าน ^^ ลองเปิดเน็ตในประเทศก็เร็วขึ้นเยอะเชียวครับ รันหน้าเว็บอย่างไว พร้อมกันทั้งหน้า เห็นความแตกต่างเลยครับ เว็บนอกก็ไม่ขี้เหร่ครับ งุงิ ท่านอื่นมีความคืบหน้ากันอย่างไรบ้างเอ่ย มาแลกเปลี่ยนกันนะครับผม ทดสอบโหลดบิตช่วงเวลาต่อมา (2.40 น.) ความเร็วในการดาวน์โหลดอยู่ที่ 545-550K ครับพี่น้อง แกว่งไม่ต่ำกว่า 540K ครับ ตอนโหลดบิตและเปิดเว็บพร้อมกัน จะมีดีเลย์ประมาณ 5-10 วินาที ครับ แต่บางเว็บก็ยังไวครับ ประมาณ 2-5 วินาที เองครับ เท่าที่ทดสอบมาก็พอใจในความเร็วครับผม^^

เช็คสปีคได้แค่นี้ครับ
        ท่านอยู่แถวบางกะปิใช่ไหมคับ ผมอยู่บางกะปิ แฮปปี้แลนด์ ยังไม่ได้เลย อะ

Comment

รามคำแหง 24/1 ก็ยังไม่ได้ครับ ท่อก็ยังไม่มา

Comment

ผม สุทธิสาร ใกล้อินทามระ 39
            สมัครเมื่อวานประมาณ 14.30 น. โปรฯ LOCAL 5 M INTER 4 M โดยใช้ร่วม TRUEMOVE
            วันนี้ เห็นท่อเปิดเป็น 5120/512
            แต่ปรากฏว่า ณ ขณะนี้ โหลดบิทในประเทศ ยังได้ความเร็วสูงสุดประมาณ 280 KB/S เท่านั้นครับ
            เซ็งมะก้องด้อง
            จะรอสักพัก ถ้ายังห่วยแบบนี้ จะโทรไปเฉ่งปี๋ แน่

Comment

ผมยังเท่าเก่าอยู่ แถวหลักสี่

Comment

ผมแจ้ง วัฒนะ เพิ่มแล้ว จาก 2 m เปน 8 m แต่วิ่งได้ สูงสุด แค่ เกือบ 600 kb เซงมากเลย ไม่เต็มสปีด เนี่ย เห้อ

Comment

Originally posted by JoePo View Post
                  package ไหนครับท่าน
                  ก็แพ็คเกจ TrueLiife Unlimit Package เดือน 990.-บาท ใน 5M นอก 4M Wifi ฟรี 1M ครับผม แล้วใช้สิทธิ์ขอ Wifi 1M ฟรี เดือนละ 5 ชม. นอกสถานที่ User ใช้ล็อคอินพร้อมกับ User ที่บ้านได้ครับ

Originally posted by chadoopop View Post
                  ท่านอยู่แถวบางกะปิใช่ไหมคับ ผมอยู่บางกะปิ แฮปปี้แลนด์ ยังไม่ได้เลย อะ
                  ช่ายครับท่าน ซอยราม 30/1 ครับผม ^^ ตอนความเร็ววิ่งมีแกว่งเล็กน้อยครับ แต่ก็ไม่ต่ำกว่า 540K ครับผม ถือว่าพอใจแล้วครับ

Comment

Working...
                  X