Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนการใส่ ซิ้ง CPU หน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนการใส่ ซิ้ง CPU หน่อยสิครับ

พอดีผมชื้อ Xigmatek RED SCORPION-S1283 มาใส่ Q8200 .ส่วนบอร์ด ก็ DFI JR/P45 T2RS นะครับ ใส่ยากมากเลย ตอนนี้ถอดเปลือยวางนอนอยู่ แล้วใส่ได้แค่ 3 ขาเอง ไม่ทราบมีวิธีจัดการไหมครับ จะใส่ได้ครบ 4 ขา ตอนนี้ใส่ได้แค่ 3 จะมีปัญหาไหม มีสูตรอย่างไรบ้างครับในการใส่ซิ้งที่แน่นและง่ายดาย

อุณหภูมิล่าสุดตอนนี้นะครับ รู้สึกมันจะเย็นแค่ core เดียวนะ ใช้ไหมครับ หรือดูยังไง
    Last edited by narastaya9; 3 Aug 2010, 09:40:02.

ถอดออกมาไหม่ ค่ะ ปลด ล๊อกขาทั้งหมด4 ขาแล้วใส่ไห้ตรงลูแล้วกดล๊อก(ยังไม่ต้องกดนะตอนล๊อกแล้ว)

+กดลงไปเอามือบีบหรือกดขอบๆบอดไว้ น่าจะได้ค่ะเคยลองใส่อยู่ นะ ลองดูค่ะ

Comment

ลองแล้วนะ ผมเสียวอะ กลวบอร์ดมันหัก มันติดตรงขา ข้างซิ้งพอดีเลย เดี๋ยวจะลองไหม่อีกทีครับ ถอดลอง ๆจน ซิลิโคนจะหมดอยู่ละเนี้ย 5555

วิธีปลดขาล็อคหมุนเข้าหาตัวซิ้ง หรือหันออกนะครับ

Comment

กดขาล็อคด้านนึงก่อนครับ(ไม่ต้องแน่นมาก) แล้วกดขาล็อคอีกข้างในแนวทแยง
        เมื่อขาล็อคทั้ง2เข้าที่แล้ว กดให้ให้แน่นเลยครับ คราวนี้ขาล็อคอีก2ตัวก็กดง่ายแล้ว

ที่ขาล็อคซิ้งมันจะมีรูปลูกศรอยู่ ถ้าเราหมุนขาล็อคเข้าหาตัวซิ้ง(ตามทิศทางของลูกศร)
        แล้วดึงขึ้นจะเป็นการปลดขาล็อคซิ้ง
        ถ้าจะใส่ซิ้งเข้ากับบอร์ดใหม่ ให้หมุนขาล็อคย้อนทิศทางของลูกศรแล้วกดลงบอร์ดครับ

Comment

นี่ก็เหตุผลนึงที่ผมขายไป.. เพราะมันใส่กะ Zippang แล้วคับมาก...แต่เอามาใส่ P5Q-D ก็คับอยู่ดี สงสัยต้องเปลี่ยนซิงค์...

Comment

ใส่ง่ายมากเลย ก่อนใส่ก็หมุนตามเข็มนาฬิกาให้สุดทั้ง4ด้าน แล้วก็กดเป็นคู่ทแยง แค่นี้เอง ผมใส่ไม่ถึง10วิ แน่นๆ ง่ายดาย

Comment

หาที่รองนุ่มๆหนาๆครับ มาวางบอร์ด กดทะแยงมุม

Comment

BEAM ME06

X3STeNLiTE

mix5555

Nero Angel

จากที่ลองกดด้านที่ใส่ไม่ได้ก่อนแล้วค่อย ขยับมาจับด้านที่เหลือแนวทะแยงก็ได้พอดีครับ (ใช้แรงพอควร )

ขอบคุึณทุก ๆท่านที่เข้ามาตอบครับ

Comment

Working...
                X