Announcement

Collapse
No announcement yet.

Joybook X31 มีปัญหาเรื่องการ์ดจอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Joybook X31 มีปัญหาเรื่องการ์ดจอไหมครับ

กำลังมองหาโน้ตบุ้คใหม่ งบประมาณ 3 หมื่นเกินได้นิดหน่อย (แต่จะให้ดีก็อยู่หลัก 2 หมื่นดีกว่า)
    ผมไม่เน้นเกมส์ แต่เน้นน้ำหนักเบาๆ อยากได้ต่ำกว่า 2 กิโล

ตอนนี้กำลังสนใจ Joybook X31 อยู่ครับ
    แต่เห็นว่ารุ่นนี้ใช้การ์ดจอรุ่น nVIDIA 8600M ที่ได้ข่าวว่ามีปัญหา
    เลยอยากหาข้อมูลตรงนี้ครับ

ใครที่ใช้รุ่นนี้อยู่ใช้ดีไหมครับ? มีปัญหาเรื่องการ์ดจอหรือเปล่า?
    ต่อประกันได้ไหม?

ขอบคุณครับ

ยังไม่เห็นbenQ ใครโดนนะ

Comment

8600GT อยู่ในข่ายนะ แต่จากที่ตามข่าวมาx31 กลับไม่มีปัญหาเลยงง
      กลับมีแต่s41

ผมว่าชัวร์ได้70-80% เพราะรุ่นนี้ออกมานานแล้ว ออกใหม่โคตแพง45900 อะเปิดตัวแพงมาก ตอนนี้หลือ30900 ทำไปได้><

Comment

ยังไม่เคยเจอว่ามีปัญหาครับ
        ^^

Comment

ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ เพราะ BenQ ใช้ชิพการ์ดจอไปติดไว้บนเมนบอร์ด ถ้าเสียทีก็ไปทั้งบอร์ดล่ะครับ

เห็นของ Acer กับ ASUS ที่แยกออกมาเป็นการ์ด MXM ยังไม่เห็นเจอปัญหาน่ะครับ สำหรับ GF8600M

Comment

8600MGT เป็น gen เดียวกับ 8700GT คับ

ถึงจะ chip เดียวกันแต่ ข้างใน ไม่จัดเป็นพวก Gen 8600 8400

Comment

เป็น NB บางเบา ปัญหาน้อย ที่น่าสนใจทีเดียวครับ

8600MGT เป็น gen เดียวกับ 8700GT คับ

ถึงจะ chip เดียวกันแต่ ข้างใน ไม่จัดเป็นพวก Gen 8600 8400
              อ้ออย่างงี้นี่เองเหรอครับ ? มิน่าผมไม่เคยได้ยินว่า X31 มีปัญหาฮีตเลย

Comment

x31 เท่าที่ศึกษามายังไม่โดนคับ แต่ nvidia ยังไม่เคยออกมาประกาศว่ารุ่นไหนโดนไม่โดน
                เลยไปถอย s57 มาละ -*-

Comment

แบบนี้ ati ได้สโลแกนใหม่ "ati ปลอดภัยกว่า"

Comment

ใช้อยู่เครื่องก้อเย็นดีนะครับ
                    แต่ ใช้ foreware ตัวล่าสุดแล้ว idle gpu มันสูงขึ้น
                    ตอนใช้ forceware 154.xx gpu เย็นกว่าเยอะเลย

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกความเห็น
                      อย่างนี้คงจะตัดสินใจซื้อตัวนี้แล้วล่ะครับ

Comment

Working...
                      X