Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามผู้รู้เรื่องซื้อ คอมพิวเตอร์ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผู้รู้เรื่องซื้อ คอมพิวเตอร์ใหม่

สวัสดีครับ คือผมมีงบประมาณ 25000 อยากทราบว่า ควรซื้อคอมรุ่นไหนดี หรือ ควรประกอบเองอย่างไรดี แนะนำชิ้นส่วนอุปกรณ์และราคาให้ทีนะครับ ขอเครื่องแรงไว้ก่อน ไม่ขอจอแสดงผลที่แพงเกินไปนะครับ><

ควรประกอบเองครับ

E7400........................................4400
    GA-EP45-UD3R..............................4300
    G.SKILL 2GBx2 PK............................1900
    WD3200AAKS.................................1700
    XFX GTS250................................6300
    TT550......................................2500
    SAMSUNG 943BWX.....................4500
    CASE+DVD...............................1800

ประมาณ 27000 เกินมานิดๆ ครับ

Comment

ผมว่าท่าไม่ได้OC ลดบอร์ดก็ได้นะ แล้วเพิ่มอย่างื่นตามใจชอบเลยๆจ้า แต่ถ้าOc ก็แจ่มแล้วๆ

Comment

Intel Core 2Cuo E7400=4400
        Gigabyte GA-EP31-DS3L =2200
        G.SKILL 2GBx2 PK=1900
        WD3200AAKS =1700
        XFX GTS250 =6200
        PSU TT550 =2500
        SAMSUNG 943BWX =4500
        CASE =1000
        DVD LG22x SATA =800
        ========= 25200฿

Comment

G.SKILL 2GBx2 PK

คือ ddr2 2gb 2อันหรือเปล่าครับ แล้ว PK ข้างหลัง หมายความว่าอ่าไรหรอครับ *-*

อีกข้อหนึ่งครับ ถ้าจะไปซื้อ ควรซื้อที่ใหนหรือครับ ถ้าเป็นพวก IT บางแคร์ ของจะมีทั้งหมดไหมครับ หรือไปพันทิพย์ได้ถูกกว่าชัวกว่าครับ แล้วก็... ควรเลือกซื้อร้านเดียวไปปเลย หรือ เลือกไปหลายๆร้าน อันไหนจะได้ถูกกว่าครับ ใครมีร้านประจำช่วยแนะะนำทีนะครับ อิอิ ถามเยอะ ท่านผู้รู้จะงงไหมนี่

ขอบคุณที่ช่วยตอบกระทุ้ครับ *0*
          Last edited by winterday; 4 Apr 2009, 18:59:19.

Comment

Originally posted by winterday View Post
            G.SKILL 2GBx2 PK

คือ ddr2 2gb 2อันหรือเปล่าครับ แล้ว PK ข้างหลัง หมายความว่าอ่าไรหรอครับ *-*

อีกข้อหนึ่งครับ ถ้าจะไปซื้อ ควรซื้อที่ใหนหรือครับ ถ้าเป็นพวก IT บางแคร์ ของจะมีทั้งหมดไหมครับ หรือไปพันทิพย์ได้ถูกกว่าชัวกว่าครับ แล้วก็... ควรเลือกซื้อร้านเดียวไปปเลย หรือ เลือกไปหลายๆร้าน อันไหนจะได้ถูกกว่าครับ ใครมีร้านประจำช่วยแนะะนำทีนะครับ อิอิ ถามเยอะ ท่านผู้รู้จะงงไหมนี่

ขอบคุณที่ช่วยตอบกระทุ้ครับ *0*
            ไปพันทิพย์โล้ด
            ไปเดินดูราคาหลายๆก่อนครับ ชั้นGอะเพียบ
            แต่ถ้าเจอร้านดีๆถูกๆ(ผมแนะนำร้าน JEDIครับชั้นG)
            ถ้าเจอซื้อร้านเดียวไปเลย จะได้ขอลดง่ายๆหน่อย
            ครับ
            ก็ลองถามความคิดเห็นท่านอื่นๆก่อนแล้วกันครับ

Comment

Working...
            X