Announcement

Collapse
No announcement yet.

icute 650w pro มีอาการ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• icute 650w pro มีอาการ

สเปกเครื่อง
    CPU : AMD x2 6000+ (no OC)
    MB : ECS 780GM-A Ultra
    RAM : Geil 4GB 4-4-4-12
    VGA : On Board HD3300 with Catalyst 9.13 (Driver Only)
    Case Fan : Cooler Master 120mm 90CFM/16dB x 5 Unit
    DVD-RW : Lite On x 1
    HDD : WD 750GB Green
    North Bridge Fan : No Name x 1

ตอนนี้ผมได้ต่อสายดังภาพ

1. ทำการพ่วงพัดลม 5 ตัวครับ
    2. ต่อให้ DVD-RW ตัวเดียวครับ
    3. ต่อให้ HDD SATA 1 ลูก

อยากถามหน่อยครับผม เพื่อความแน่ใจ

1. เมื่อวานผมทำการต่อสายโดยย้ายจาก 1 ในรูป มาต่อ แถวเดียวกับ 2 และ 3 ปรากฏว่า HDD ตอนดูหนัง กระตุกมากๆ และไม่สามารถดูประติดประต่อได้เลย ตอนแรกเข้าใจว่าอาจจะเป็นเพราะแผ่นเสีย แต่ว่า ปรากฏว่าซักพัก ค้างครับผม ขึ้นจอฟ้าเลย แล้วพอ Boot เครื่องขึ้นมาอีกรอบ หายครับพี่น้อง HDD ไม่เจอ ใน Bios ครับผม ต้องทำการย้ายสายให้เป็นดังรูปครับถึงใช้งานได้

2. ปกติแล้ว รูปที่ผมวงไว้อันที่ 4 เนี่ยต้องสามารถต่อ HDD SATA ได้ใช่หรือเปล่าครับ เพราะว่าหลังจากเกิดเหตุการณ์นั้น ผมได้ปลดสายที่ต่อพัดลม และ DVD-RW ออก และเปลี่ยนสาย SATA ไปเสียบช่องอื่นๆ แต่ไม่มีช่องไหนเลยที่ทำให้เจอ HDD ใน Bios ยกเว้นรูเดิมที่เสียบตอนนี้ เลยอยากถามว่าเคลมได้หรือเปล่าอ่าครับอย่างนี้

3. แล้วที่เครื่องผมค้างอย่างไม่มีสาเหตุเกิดมาจากเรื่องนี้ได้เหมือนกันหรือเปล่าครับ

4. แล้วปกติ เพื่อน พี่ ต่อสายกันอย่างไรบ้างครับสำหรับ PSU รุ่นนี้

เจิม ดันให้ตัวเอง

Comment

เคยใช้ แต่แบบ ไม่ pro
      ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ตอนนี้ลองเปลี่ยนสายใหม่ครับผม แล้วก็ลองต่อ DVD-RW + Case Fan 5 ตัว แยก ไว้รางบนก่อนครับแล้ว HDD ไว้ล่าง ตอนนี้ลองใช้ดูก่อน ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นอีกหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ ถ้าเป็นคราวนี้ผมเอา PSU ไปเคลมครับผม

Comment

ง่า แล้วกัน เพิ่งสั่งมาจาก TK อยู่ที่ร้านเห็นว่าของมาถึงแล้ว

แล้วแบบนี้ เราจะรอดไหมเนี่ยๆๆ ของเราก็ pro ถอดสายได้ง่าา

Comment

สงสัยอยู่อย่างหนึ่งครับผมว่า ต้องต่อไฟแบบแบ่งข้างกันหรือเปล่า แล้วมันแบ่งกันยังไง แบ่งตามด้านบน แบ่งซ้ายขวา แล้วจะรู้ได้อย่างไร ว่าสายไหนได้ไฟมาจากเฟสไหนครับผม หรือว่าต่ออย่างไรก็ได้ สงสัยครับ

Comment

ตามยี่ห้อครับ คุณภาพมันก็ตามราคาอย่าหลงกับคำว่า80PLUS

Comment

Originally posted by nookie444 View Post
                ตามยี่ห้อครับ คุณภาพมันก็ตามราคาอย่าหลงกับคำว่า80PLUS

Comment

เชียร์กันจนคนเล่นหลงทาง มันก็เกรดเดียวกับพวก เรดแม็ก นั่นแหละ ผมก็โดนเหมือนกัน ขายทิ้งไปแล้วครับ ไปบอกร้านที่เอาเข้ามา เค้าบอกผมเป็นคนแรกเลยที่ใช้แล้วมีปัญหา กำๆ นี่ตรูผิดใช่ไหมนี่ พูดไม่ออก เลยขายทิ้งแม่มเลย

Comment

ตอนนี้เข้าใจแล้วครับและทำใจได้แล้ว เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วครับผม เตรียมปล่อยเหมือนกันครับผม แล้วอีกอย่างนะครับ เคยใช้ Enermax มา คงเข้าใจความหมายนะครับผม

Comment

ผมว่า ไม่ได้เป็นที่ PSU เพราะผมใช้รุ่นเดียวกะท่านนั่นแหล่ะแต่ถอดสายไม่ได้ สเปคก็ตาม Sig นะ

ก็ปกติดีนะ นั่งเล่น Hawx ครึ่งวันไม่มีปัญหาเลย

Comment

เคลม

Comment

Originally posted by slate View Post
                          เชียร์กันจนคนเล่นหลงทาง มันก็เกรดเดียวกับพวก เรดแม็ก นั่นแหละ ผมก็โดนเหมือนกัน ขายทิ้งไปแล้วครับ ไปบอกร้านที่เอาเข้ามา เค้าบอกผมเป็นคนแรกเลยที่ใช้แล้วมีปัญหา กำๆ นี่ตรูผิดใช่ไหมนี่ พูดไม่ออก เลยขายทิ้งแม่มเลย
                          ----------------
                          +1+1+1+1+1+1+1+1+1+1+1

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
                            ตอนนี้เข้าใจแล้วครับและทำใจได้แล้ว เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วครับผม เตรียมปล่อยเหมือนกันครับผม แล้วอีกอย่างนะครับ เคยใช้ Enermax มา คงเข้าใจความหมายนะครับผม
                            ของเก่าดีอยู่แล้วคิดไง เปลี่ยนเจ้า

- -"a

Comment

Originally posted by alice View Post
                              ของเก่าดีอยู่แล้วคิดไง เปลี่ยนเจ้า

- -"a
                              คิดไม่ตกครับผม เห็นหน้าตาดีกว่าข้างใน แต่ก็อย่างว่าครับ ราคาตามคุณภาพ

Comment

Working...
                              X