overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ใครใช้ เม้าส์ของ Razer มั้งคับ

OverclockZone Member STRATEGY's Avatar

Default ใครใช้ เม้าส์ของ Razer มั้งคับ

ผมกำลังเล็งเม้าส์ กับ แผ่นรองเม้าใหม่ อยู่ ตัว

Razer Lachesis กะ Razer Goliathus Control

งบประมาณ 2000 +-1000

อะคับ

อยากถามความรู้สึกเวลาใช้ จากประสบการณ์ของท่าน

OverclockZone Member STRATEGY's Avatar

ดันๆ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

ผมชอบ razer กูเลียตุส มากลื่นดี

OverclockZone Member noialb's Avatar

ใช้ทำไรละ่ครับ
    ถ้าใช้งานทั่วไปไม่ค่อยเหมะครับ
    มันไวมาก ต้องใช้เวลาปรับตัวพอสมควร
    ผมยังใช้ ตัวไดมอนอยู่ (เก่าแล้ว)

ใช้เล่นเกม แนว FPS , SF เวลาผมเล่นสไน ตวัดเมาส์แล้วเมาส์มันชอบหลอนๆอะ หมุนติ้วๆ (ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน)

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

เคยไปลองจับหรือยังครับ เจ้า Razer Lachesis น่ะ

ผมเคยใช้อยู่พักหนึ่ง จับยาก ไม่ถนัด ฟังก์ชั่นสูงๆก็ไม่ได้ใช้ ไม่เหมาะกับผม เลยขายทิ้ง

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Lachesis เหมาะกับคนมือใหญ่ๆ ผมใช้อยู่ก็สบายดีของผมใหญ่อ่ะ...

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

เคยใช้ DiamonBack 3G อยู่ ถูกใจกับความไวทันใจ แต่จำต้องขาย เพราะจับไม่ถนัด+เวลาใช้นานๆเหงื่อออก แล้วจะเหนาะๆ แหยะตรงขอบยาง ตอนนี้เลยคบหากะ DeathAdder ถนัดกว่า เพราะมือใหญ่+Goliathus Control ยิ่งถูกใจ อิอิ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ถ้าเงินเหลือ ก็ซื้อมาเล่นได้ครับ ส่วนคำตอบสุดท้าย คงต้องขึ้นกับประสบการณ์ส่วนตัวของแต่ละคน
    Last edited by slate; 26 Jun 2010 at 15:18:09.

OverclockZone Member Tatui's Avatar

เคยคิดอยากลอง ใช้ดู เลยซื้อมาทั้งชุดเลย แต่เป็น Copperhead: นะ สนุกกับมันดังใจ แถม แผ่นรองฯ ก็ใช้ชนิดแข็ง ลืมไปแล้วเค้าเรียกอะไรไม่รู้ มีหมอน รองข้อมือ กันเป็น อัมพฤษ ด้วย (เขียนถูกเปล่าไม่รู้) แต่เดี๋ยวนี้เก็บเข้ากล่อง แล้ว เอาไว้เป็นที่ระลึก ในความอยากลอง ลงทุนไปเยอะทีเดียวกับการทดลอง เชียร์ ให้ ลอง จะได้ รู้ นะ

Quote Originally Posted by Tatui View Post
    เคยคิดอยากลอง ใช้ดู เลยซื้อมาทั้งชุดเลย แต่เป็น Copperhead: นะ สนุกกับมันดังใจ แถม แผ่นรองฯ ก็ใช้ชนิดแข็ง ลืมไปแล้วเค้าเรียกอะไรไม่รู้ มีหมอน รองข้อมือ กันเป็น อัมพฤษ ด้วย (เขียนถูกเปล่าไม่รู้) แต่เดี๋ยวนี้เก็บเข้ากล่อง แล้ว เอาไว้เป็นที่ระลึก ในความอยากลอง ลงทุนไปเยอะทีเดียวกับการทดลอง เชียร์ ให้ ลอง จะได้ รู้ นะ
    เหมือนว่ามันไม่ดีอย่างงั้นเลย

OverclockZone Member BoSsZz's Avatar

ถ้าเมาส์ lachesis ลักษณะมันจะไม่เข้่ามืออะครับ
    copperhead ลักษณะจะเข้ามือมากกว่า ต้องลองจับเองด้วยครับ

OverclockZone Member markzar's Avatar
    Upper East Side

อยู่ที่ความพอใจคับของแบบนี้ ลองเมาท์ตัว deathadder ก้อโอเคคับสำหรับผม จับถนัดมือดีคับ แผ่นรองผมใช้ตัว galiathus แบบ control ตรงขอบๆมันจะคันซากๆหน่อบยคับ

เพื่อนผมแนะนำร้าน P&Y มีเวปร้านนี้ไหมอะคับ แล้วเค้าให้ลองป่ะ

ผมเคยจับ Razer Goliathus ทั้งแบบ Speed และ Control
    แต่ยังไม่ได้ลองเล่นนะ พี่ผมที่ใช้อยู่บอกว่า ตัวSpeed เวลาเล่นนานๆเหงื่อออกแล้วมันจะเหนียวๆ
    ส่วน ตัวControl ผมลองจับดูมัน ซากๆ น่าจะ เกาะดี เวลาเล่นสไนเปอร์แล้ว คงแม่นน่าดู
    Last edited by STRATEGY; 5 Apr 2009 at 08:30:33.

OverclockZone Member blazht's Avatar

มันใช้ดีนะคับ แต่ของมันจะสึกเร็ว ปุ่มคลิกซ้ายๆ ขวาๆ มันจะไปเร็ว (บอบบาง) การใช้ดีคับ ถ้าไม่กลัวไปไวก็เอามาเลย

ไปถอยมาแล้วคับกับ อัพเกรดคอมนิดหน่อย ได้ Razer Copperhead กับ Razer Goliathus Control ขนาดกลาง

มือผมไม่เหมาะ กับ Lachesis เลย ไม่ค่อยถนัดจับแล้วไม่กระชับเท่าไหร่

ความสามารถของ Copperhead ทำได้ดีทีเดียว ชอบมาก

OverclockZone Member

มันไม่เสียไวขนาดนั้นหรอกครับ ลองมาหมดละ เหลือเเต่ copperhead อ่ะครับ ส่วนตัวชอบ Deathadder กับ Lachesis ส่วนเเผ่นรองเมาส์ชอบ Goliathus เพราะยังไม่ได้ซ์้อ exactmat กับ destructor มาลอง

OverclockZone Member lnwnutzaa's Avatar
    bangkok, klongtoey,rama.4

ถ้า SF ผมว่า x7 ก้อดีนะครับ ราคา 650 เอง Dpiสูงถึง 2500 แต่เหมาะสำหรับคนที่เล่นแค่ปืนเดียวมากกว่า

เล่นเป็นมือสไนเล่นแต่สไนไม่จับกลเลย หรือจับกลไม่แตะสไนเลย ประมานนี้

เพราะผมว่า จังหวะ ในการยิงมันต่างกันอาจทำให้ปรับตัวอยากระหว่าง กล กับ สไน

OverclockZone Member nguan08's Avatar

ใช้ lachesis+mantis+tarantura อยู่บอก ตรงๆ ใช้เพราะเท่ +ให้มันเข้าชุดกัน ฟังชั่นไม่ค่อยได้ใช้ไรเลย =_="

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by prosunza View Post
    ไปถอยมาแล้วคับกับ อัพเกรดคอมนิดหน่อย ได้ Razer Copperhead กับ Razer Goliathus Control ขนาดกลาง

มือผมไม่เหมาะ กับ Lachesis เลย ไม่ค่อยถนัดจับแล้วไม่กระชับเท่าไหร่

ความสามารถของ Copperhead ทำได้ดีทีเดียว ชอบมาก
    ท่านไปซื้อที่P&Y เย็นๆกับเพื่อนหรือเปล่าคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks