overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ECS Black Series A780GM-A Ultra สามารถปลด 4Core X3>X4 ได้ไหม

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

Default ECS Black Series A780GM-A Ultra สามารถปลด 4Core X3>X4 ได้ไหม

รบกวน ท่านเทพทั้งหลายช่วยดูหน่อยครับ

เนื่องจากบอร์ดที่ผมสั่งไป ที่ร้านแถวบ้าน
    Gigabyte GA-MA790GP-UD4H ตัวที่อยากได้ ไม่มี อ้ากกก
    ที่พันทิพก็หมด จะสั่งเน็ตร้านไหนก็หมดทุกร้านเลย

เลยลองถามหาชิพ 790GX ตัวอื่นของ Asus MSI ที่ร้านก็ไม่มี
    ต่างจังหวัดก็งี้แหละ T^T

ก็เลยคิดว่า ถ้าไม่ได้ตัวที่หมายตาไว้แต่แรก
    จะเอาชิพ SB750 ที่มี VGA onboard ตัวไหนก็ได้ที่มันมีของล่ะ
    ไม่หาสั่งพวก Asus MSI ตามเน็ตละ
    ถือว่าอย่างน้อยก็มีปัญหาเคลมกับมันง่ายดี

ซึ่ง ร้านนี้ดันมี ECS Black Series A780GM-A Ultra ซะงั้น
    และมันใช้ SB750 ซึ่งจำเป็นในการปลดคอร์ที่สี่

ตามกระทู้คู่มือปลดหัวที่สี่ มีบอร์ดนี้อยู่ในรายชื่อบอร์ดนี้ที่เป็น SB750
    แต่มันดันเป็น 780G+SB750 ซึ่งแปลกกว่าชาวบ้าน
    เลยไม่แน่ใจเพราะยังไม่เคยเห็นท่านไหนปลดด้วยบอร์ดตัวนี้ = ='

ใครทราบรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
    Last edited by Blue NarCiSs; 4 Apr 2009 at 18:35:49.

OverclockZone Member O - JO's Avatar

รอชม

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

Quote Originally Posted by O - JO View Post
    รอชม
    ยังไม่ได้ซื้อเลยครับ = ='
    ถ้าหากมันปลดคอร์ได้ก็จะเอาอันนี้แหละ ประหยัดด้วย

แต่ถ้าไม่ได้ก็ต้องขอผ่านก่อนล่ะครับ อยากลุ้น 4Core แป่วๆ

OverclockZone Member boyro's Avatar

เค้าว่า SB750 เปิดได้ แต่ยังไม่เห็นว่าใครเอา Black Ultra มาเปิดเลย รอดูอยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member OWNER's Avatar

แล้วตัวนี้ละ DFI LP DK 790GX-M2RS ผมเห็นพันทิพย์มีขายอยู่นิ.

Quote Originally Posted by OWNER View Post
    แล้วตัวนี้ละ DFI LP DK 790GX-M2RS ผมเห็นพันทิพย์มีขายอยู่นิ.
    มานแพงเกินอะครับ 5600 เกินงบเยอะเลย (ถึงร้านที่บ้านผมมีของก็คงไม่เอา)
    อย่างตัว Gigabyte นั่น 4900 ก็ว่าแพงแล้ว อิ อิ

แต่ยังไงก็สั่งไปละ
    ECS Black Series A780GM-A Ultra
    ของน่าจะมาวันจันทร์

ยังไงเดี๋ยวมาลุ้นหัวให้ดูว่า 780G+SB750 ตัวนี้จะเปิดได้ไหม
    ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เพราะต่อให้บอร์ดดีก็ใช่ว่าจะเปิดได้ชัวร์อยู่แล้ว = ='

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ลองแล้วบอกผมด้วยน่ะครับ เดียจะเปลี่ยนบ้าง อิอิ 780A ultra ลองเลยคับ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

เพิ่มเงินไปซื้อ 810 ดีกว่าครับสบายใจกว่า

OverclockZone Member niCe_guY's Avatar

...

OverclockZone Member hash's Avatar

เชียร์ dfi ครับ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่า ecs ultra เปิดสี่หัวได้แค่ไหน

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ผมสงสัยเหมือนกันนะว่า บอร์ด790-750มันก็4พัน-6พัน
    ผมว่าหาบอร์ด3พันกว่าๆแล้วเอาที่เหลืออัพcpuให้เป็น X4 ไปเลยไม่ง่ายกว่าหรือครับ?

OverclockZone Member Noolek's Avatar
    ตลิ่งชัน , ปากเกร็ด

Ultra น่าจะเปิดได้นะครับ

Release Reason:
    1. Update AGESA Version : 3.3.2.2.
    2. Updated EC Rom & Change ACC function rule.

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

ลองไม่ต้องสั่งร้านแถวบ้านสิครับ สั่งเว็บเอาเลย ผมอยุ่ต่างจังหวัด ผมยังใช้ DFI LP DK 790GX-M2RS

วันเดียวก็ได้ของแล้ว ผมอยุ่พะเยานะ สั่งของกุงเทพตลอด

Quote Originally Posted by marguy3412 View Post
    ลองไม่ต้องสั่งร้านแถวบ้านสิครับ สั่งเว็บเอาเลย ผมอยุ่ต่างจังหวัด ผมยังใช้ DFI LP DK 790GX-M2RS

วันเดียวก็ได้ของแล้ว ผมอยุ่พะเยานะ สั่งของกุงเทพตลอด
    อันที่จริงบอร์ด Gig ตัวที่เล็งไว้ พอร้านมันบอกหาไม่ได้

ผมก็ฝากท่าน Seiris ซื้อให้จากพันทิพแหละครับ
    เค้ารับฝากซื้อของในพันทิพย์ที่ห้อง IT Market แม้แต่พันทิพย์ ก็ไม่มีซักร้าน !!!
    (เจไดหมด!!! Savewayหมด!!! M&Dหมด!!! แล้วก็ร้านย่อยก็ดูให้คร่าวๆก็ไม่มี)
    ไม่น่าเชื่อมันหมดจริงๆ ของมาหลังสงกรานต์ซึ่งผมก็รอไม่ไหวแล้ว

ส่วน DFI LP DK 790GX-M2RS มีของ 5600 บาท
    ผมก็ไม่ไหวและ แพงเกินเพราะกะไม่ได้คล็อกมากมายนัก บอร์ดเทพเกิน
    แต่บอร์ดกิ๊ก 4900 นี้ก็ยังพอไหว เพราะ ของมันดี
    แล้วเพิ่มมาจากบอร์ด 790GX ทั่วๆไปที่ราคา 4พันกว่าๆ อยู่แล้ว นิดหน่อยเลยเอาซะเลย

ส่วน 790GX ของยี่ห้ออื่นพวก Asus MSI ECS ผมก็ไม่ได้เล็งไว้แต่แรกอยู่แล้ว
    ก็เลยว่า ถ้าร้านที่บ้านมันมีอันไหนก็จะเอาเลย ไม่สั่งละ
    เพราะถ้าสั่งที่นี่ ก็มีประกันของร้านเขาเลย (บริการดีนะ)
    (แต่ Gigabyte นั่นอยากได้เป็นพิเศษ เลยยกเว้น เรื่องไม่มีประกันก็ช่างมัน อิ อิ)
    แต่ก็ดันไม่มี 790GX ซักตัวอีก = ='

แต่มี ECS ตัวนี้แทนซะงั้น ก็เลยลังเล
    เพราะมันไม่ใช่ 790+SB750 ทั่วๆไป ดันเป็น 780G+SB750
    แต่ก็สั่งไปละ 5555+

ยังไงของมาจะมาเปิดให้ดู ฮุ ฮุ
    Last edited by Blue NarCiSs; 5 Apr 2009 at 12:44:23.

OverclockZone Member minipop's Avatar

ผมใช้ GA-MA790GP-UD4H อยู่ ตอนนี้ตัวนี้ของหมดแล้วหรอ เหอๆ มาเร็วไปเร็วจริงๆ

OverclockZone Member lookton's Avatar
    saraburi,สระบุรี

ลองดูนี่เลยท่าน

http://www.goalcomp.com/product.deta...51_th_1804420#

OverclockZone Member Noolek's Avatar
    ตลิ่งชัน , ปากเกร็ด

รอชม

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ลองเอาตัวนี้ดูครับ
    Last edited by nonthanan; 17 Aug 2009 at 21:35:32.

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

Quote Originally Posted by nonthanan View Post
    ลองเอาตัวนี้ดูครับ
    ถูกต้อง --- นั่งลง

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

f

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks