Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์จอจำพวก Quadro ของ NVDIA คืออะไรเหรอครับ? ทำไมมันแพงจัง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์จอจำพวก Quadro ของ NVDIA คืออะไรเหรอครับ? ทำไมมันแพงจัง?

คือว่าการ์ดจอพวกQuadroอะครับ มันแพงมาก ถูกสุดอยู่ที่7000กว่าบาท แพงสุดเป็นแสนเลย ผมสงสัยมากครับ ทำไมมันแพงจัง มันเป็นการ์ดจอที่ใช้เอาไว้ทำอะไรเหรอครับ แล้วมันจะแรงกว่าการ์ดจอทั่วๆไปป่าวครับ

มันเป็นการ์ดจอที่ใช้ในงานจำพวกกราฟฟิคหน่ะครับเป็น ใช้ในการเรนเดอร์งาน และงานประเภท 3D ครับมันเป็นการ์ดที่ใช้ในการทำงานพวกนี้จึงมีราคาที่สูงถึงสูงมากแต่กลับกันครับในการใช้การ์ดพวกนี้เล่นเกมส์กลับไม่ได้ให้ภาพที่สวยหรือสดใสมีมิติและให้การเล่นที่ไหลลื่นการ์ดพวกนี้เล่นเกมส์ไม่ดีเลยครับ

Comment

ส่วนใหญ่ กราฟฟิคมืออาชีพใช้กันอะครับ
      เราๆท่านๆที่เน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง ไม่ต้องสนใจ

Comment

ถ.ถถ.ถ.ถถ.ถ.ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบ

Comment

Working...
        X