Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ ใช้ลำโพง saag 10s

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ ใช้ลำโพง saag 10s

ตอนปรับปุ่ม treble หมุนแล้วเสียงไม่เปลี่ยนเลย ทำยังงัยดีครับ

เปลี่ยนมาไช้ EQ แทนก็ใด้นี่

เสียงมันแหลมทิ่มหูแบบนั้นล่ะครับ ธรรมชาติ

Comment

วอลลุมน่าจะเสีย รุ่นนี้เสียบ่อย เปลี่ยนก็ยาก

Comment

มันตั้งเป้นมั้งครับใช้มา 3 แันเป็นเหมือนกันหมด

แบบเลื่อนแหลมไปครึ่งนึง เลื่อนไปอีกเสียงไม่ขึ้นแล้วหล่ะ - -"

Comment

เป็นธรรมดาของลำโพงรุ่นนี้ครับ ถ้ามันแหลมบาดหูไปให้ท่านเปลี่ยนซีที่ใช้คัปปลิ่งสัญญาณออกทางลำโพงตรงวงจรครับ(ท่านมีความรู้เรื่องอิเล็กนิดหน่อยก็ทำได้ครับ)โดยซีที่ว่านี้จะอยู่ตรงใกล้กับขั้งลำโพงที่ค่าเดิมมัน 100 ไมโคร ให้เปลี่ยนเป็น 1000 ไมโครเลยครับ แล้วถ้าอยากให้ได้รายละเอียดเสียงเยอะกว่าเดิมให้เปลี่ยนออปแอมป์ครับ ใช้ opa2134pa รับรองว่าดีขึ้นเยอะ ส่วนตัวผมว่าลำโพงรุ่นนี้วงจรดีมากนะีีครับ เพราะใช้ R 1% ทุกตัวเลย

Comment

Working...
          X