Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่องแชร์เน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่องแชร์เน็ต

คือตอนนี้ผมมี
    1. Router Billion SKY ของ True 1 ตัว
    2. Hub 1 ตัว
    3. คอม 2 ตัว

จะทำแชร์เน็ตให้คอมทั้งสองเครื่อง ต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ดันหน่อย

Comment

เสียบสายแลนจาก คอมทั้ง สองตัวเข้า hub แล้วต่อสายแลนจาก hub เข้า โมเด็ม เปิดเครื่องคอม ตั้ง dhcp ก็จะเล่นได้แล้วครับ

ไม่ต้องถามนะ dhcp คืออะไร

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
        เสียบสายแลนจาก คอมทั้ง สองตัวเข้า hub แล้วต่อสายแลนจาก hub เข้า โมเด็ม เปิดเครื่องคอม ตั้ง dhcp ก็จะเล่นได้แล้วครับ

ไม่ต้องถามนะ dhcp คืออะไร
        ขอบคุณครับ จะลองดู

Comment

Working...
        X