Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับThe last remnant(xbox360)ผมเซฟเกมส์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับThe last remnant(xbox360)ผมเซฟเกมส์ไม่ได้

เรื่องของเรื่อง คือว่า วันนี้ผมเล่น the last remnant อยุ่อ่าคับ(เล่นมาใกล้จะจบแล้ว) อยุ่ๆพอกดเซฟเกมส์ ปั๊บ มันค้างไว้ที่หน้าจอเซฟเกมส์เลย ผมก้อรออยุ่หน้านั้น(ประมาณ2นาทีได้กว่าจะเซฟเสด) หลังจากนั้นผมก้อกดออกเกมส์ เพือ่จะโหลดเซฟใหม่ (ใช้ทริค ออกเกมส์ให้มอนมันเกิดมาใหม่อ่ะคับ) จากนั้น เซฟที่เพิ่งเซฟไปตะกี้นี้ มันดันขึ้นว่า corrupted file เฉยเลยคับ ยังดี ที่ ผมสำรองเซฟไว้หลายเซฟ แต่พอเล่นไปเรื่อยๆแล้วเซฟอีก มันดัน corrupted แทบจะหมดเลยอะคับ (ผมเซฟไว้ 5 ช่อง ตอนนี้ เสียไป 3 ช่องแล้ว) ไม่ทราบว่า มีใครเคยพบเจอปัญหาแบบนี้ไม๊คับ อยากถามผู้รุ้หรือผู้มีประสบการณ์ว่าผมควรทำไงดีคับ เพราะตอนนี้ ไม่กล้าเล่นคับ กัวเซฟหาย ต้องเล่นใหม่นี่ยาวเลย
    หรือว่า ฮาดดิสผมเสีย แต่ตอนเล่นเกมส์ โหลดเกมส์ไม่มีค้างเลยนะคับ (เล่นจากฮาดดิส) ก้อเลยไม่รุว่า ตกลงเปนที่ฮาดดิสแน่หรือป่าว หรือว่าเปนอาการเริ่มต้นของ ไฟแดง - - ยังไง ฝากรบกวนผุ้รู้ช่วยตอบด้วยนะคับ
    ปล.1 นี่เปนxbox เครื่องแรกของผมนะคับ lot828 อายุได้ 6 เดือนพอดีเป๊ะ เลยไม่ค่อยรุ้เรื่องปัญหาต่างๆเท่าไร แต่เท่าที่ไปอ่านๆ ดู (ใน DGO) ไม่เคยเหนมีคนเปนแบบนี้เลยคับ = =
    ปล.2 อยากฝาก คนที่มีไอดีที่ DGO ช่วยนำคำถามผมไปโพสถามต่อให้หน่อยนะคับ เพราะผมไม่มี ID ที่นั่น = = หรือถ้าท่านไหนใจดีมี invite ก้อยินดีคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Working...
X