Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรวมพลคนใช้ Altec lansing vs2421 บ้างอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรวมพลคนใช้ Altec lansing vs2421 บ้างอะ

อยากมีก๊วนบ้างอะ
    อยากรู้ว่า mod ได้ไหม
    ใคร mod บ้างแล้วบอกหน่อยอยากรู้ว่าเป็นไง เพื่อทำบ้าง

ไม่มีใครใช้เลยหรอเนี่ย -*-

Comment

มาแจ้งชื่อกันหน่อยจ้า

Comment

ผมก็ใช้นะ

Comment

ได้ 1 คนแล้ว

Comment

ใครเคยใช้บ้าง บอกเล่าประสบการณ์กันบ้างนะ

Comment

เสียงเพราะดีนะครับ เน้นเสียงกลาง หวาน เสียงสูง รายละเอียดok ไม่บาดไม่แหลมเกินไป เบสไม่เยอะเท่าไหร่แต่ถ้าวางsubwooferที่พื้นจะทำให้เบสแน่นขึ้นครับ
              เหมาะกับเพลงเน้นเสียงร้องกับรายละเอียดครับ

Comment

ช่วยแนะนำ ซาวการ์ดที่เหมาะกับ VS2421 ให้หน่อยครับ ผมก็ว่าจะซื้อมาฟังอยู่เหมือนกันครับ

Comment

กำลังจะไปดูรุ่นนี้อยู่ครับ อยากทราบว่ามีสายแปลง(หรือหัวแปลง)จากหัว audio ขาวแดง ไปเป็นหัว 3.5 รึเปล่าครับ

Comment

ผมใช้ creative xfi xtreme musicครับ เสียงเข้ากันดีครับ

เสียงหวาน รายละเอียดดี เบสเพิ่มขึ้น

Last edited by yoknipas; 23 Apr 2009, 12:43:48.

Comment

ท่าน yoknipas วาง sub ไว้ใต้โต๊ะหรือเปล่าครับ
                      อยากถามเสียงเป็นไง ผมว่างบนโต๊ะแล้วโต๊ะมันสั่นๆมันจะมีผลทำให้เสียงเเย่ลงไหม

sound card ของผมใช้ philips psc 805 เสียงเป็นธรรมชาติ แหลม กลาง เบส มาครบ

Comment

วางซัฟวูฟเฟอร์ไว้ใต้โต๊ะครับ วางกับพื้นดีที่สุดนะครับ เหมือนในรูปโต๊ะด้านบนอะครับ

เคยวางแบบวางบนที่วางรองให้สูงจากพื้นนิดนึง แล้วเปลี่ยนวางกับพื้น วางกับพื้นเบสแน่นกว่าครับ

ถ้าวางบนโต๊ะผมว่าเบสมันคงไม่แน่น
                        ลองเปลี่ยนวางกับพื้นดูนะครับ รู้สึกได้เลยอะนะวางแบสแน่น เยอะขึ้น ดีขึ้นเยอะอะครับ

เอารูปมาให้ดู เคยโพสเอาไว้ เครื่องนี้ใช้ทำหลายอย่างอะครับ ฟังเพลง ร้องเพลง เล่นเกมส์ด้วยอะนะ 555++ 555++
                        อันนี้เพลง http://www.imeem.com/people/-BsWgam/...-acoustic-v44/ commentได้นะครับ 555++ 555++

Last edited by yoknipas; 24 Apr 2009, 01:57:57.

Comment

ผมก็ใช้อยู่ แต่ตอนนี้ ยัง sound on board อยู่เลย

อยากหา sound มาติดเหมือนกันแต่ งบไม่มี

Comment

นั้นต้องลองไปวางดูบ้างแล้ว
                            ขอบคุณท่านมากครับ

เอาๆๆใครใช้ 2421 เข้ามาลงชื่อไว้เร็ว

Comment

สายลำโพงตัวที่แถมมานี่ มันเปลี่ยนไม่ได้ใช่เปล่าครับ ถ้าไม่ได้ ตัวที่แถมมาคุณภาพดีมั้ยครับ กำลังจะไปซื้อ วันพุธนี้แล้ว ยังไงก็ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X