Announcement

Collapse
No announcement yet.

UPS ซื้อของอะไรดีดรับที่ทนและใช้ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UPS ซื้อของอะไรดีดรับที่ทนและใช้ดี

คือเครื่องเก่ามันพังอ่ะครับเลยพอมีเงินเลยจะถอยใหม่
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่าของอะไรใช้ดีกลัวคอมพังไม่ก็ไฟไหม้อ่ะครับ อิอิ
    ขอบคุณครับผม

เห็นว่า 2ยี่ห้อนี้ดี
    APC
    Syndome

ผมใช้ซีนโดมอยู่

Comment

APC ดีที่สุดละครับ

Comment

APC เยี่ยมครับ

Comment

LEONICS ของผมเริ่มเสียหล่ะ ปิดเครื่องแต่ดันจ่ายไฟได้อีก
          สงสัยต้องไปถอย APC

Comment

ถ้าเงินถึงก็ APC

แต่ผมเลือก SYNDOME เพราะ ของคนไทย สุดโค่ยยยย

Comment

APC ของ India ครับ ^^"

Comment

LEONICS ครับ

ใช้มา 10 ปีแล้วยังดีเลยๆๆ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                  APC ดีที่สุดละครับ
                  แพงที่สุดด้วย

Comment

เครื่องผม
                    Q9400
                    Gigabyte EP43-DS3R
                    RAM GSKILL 800 2Gx2
                    HDD 500G
                    PCI-E EVGA GTX260 8900
                    PSU ICUTE 750W 3200
                    LCD ซัมซุง T220
                    จะต้องใช้ UPS กี่ W ดีครับ ราคาประมาณเท่าไร มียี่ห้ออะไรบ้างครับ

Comment

ผมมี SYNDOME , LEONICS , SOS ขนาด 700 VA ราคา 1,600-2,000 อยู่หลายตัว

จากประสบการณ์ก็อยากบอกว่า ถ้าคนงบน้อย ควรเลือกขนาด W + VA ให้เหมาะกับเครื่องที่เราใช้งาน

ผมว่าก็ใช้งานก็ดีทุกตัวครับ ไฟกระชากแรงขนาดไหนก็รักษาระดับของไฟที่จ่ายได้ดี

แต่หากคุณใช้งานแบบโหลดบิทติดกันหลายเดือน อันนี้อายุของแบตเตอร์รี่จะเสื่อมเร็วกว่าที่ใช้งานแบบปกติครับ

เช่น เครื่องที่ผมใช้โหลดบิทแบบไม่ปิดเครื่องเลยเป็นหลายๆเดือน UPS จะมีอายุสัก 2 ปี ก็ต้องเปลี่ยนแบตแล้ว

แต่เครื่องที่ใช้งานวันละ 7 - 8 ชม. UPS จะทนมาก ใช้มา 4 - 5 ปียังไม่มีปัญหาใดๆ และคิดว่าใช้ได้อีกนานครับ

แต่ถ้าสำหรับคนงบเยอะก็ APC เลยครับ ชัวร์สุด
                      Last edited by tananan; 5 Apr 2009, 11:09:11.

Comment

เอ พี ซี ซิน โดม ก้ เอ๋อ เหมือน ชื่อ

ล้อเล่นๆ

แนะ เอ พี ซี คับ

Comment

แล้วประมาณ 700 - 850 VA นี่ต่อคอมได้ประมาณแค่ไหนอ่ะครับ

Comment

แล้วมีแบบที่ชัตดาวน์เครื่องแล้วมันไม่ร้องไหมคับ ตัวเก่าเป็นแบบนี้เลยไม่ใช้คับ แต่ตอนนี้ชักต้องใช้แล้วเมื่อคืนไฟตกนิดเดียวเล่นเอาคอมผมเสียเลยคับ ต้องนี้ก็กำลังเช็คอยู่คับว่าตัวไหนกันแน่ที่เสียจาได้เอาไปเครมคับ เฮ้ออ.. เศร้าาา.... T_T

Comment

ไฟ 12V เหมือนกัน น่าลองนะ

Comment

Working...
                              X