Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดปัญญากับ Q8200 สงเคราะห์ผมทีเถอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมดปัญญากับ Q8200 สงเคราะห์ผมทีเถอะครับ

คล๊อกยังไงก็ไม่ได้สักที เห็นคนอื่นใช้ คล๊อกไป 3.0 มั่ง 3.2 มั่ง

2.8 ผมยังไปไม่ได้เลยอ่ะครับ เพิ่มไป400 ไฟ 1.2 1.25 1.3 ไล่ไปจน 1.5 ยังไม่ได้เลยครับ

นอกนั้น auto หมด

มีใครช่วยสงเคราะห์ผมที

Q8200 , Kingston 1g x 4 , M/B Asrock P45TS-R , PSU530w

บอกสูตรไว้หลายๆสูตรก็ได้ครับ จะมั่วมันให้หมดเลย

ปล. บอร์ดมี overclock menu อะครับ ผมปรับในนั้น

ปรับไฟตัวอื่นด้วยสิครับ แรมบ้านๆทดเป็น 1:1

Comment

Originally posted by vibe View Post
      ปรับไฟตัวอื่นด้วยสิครับ แรมบ้านๆทดเป็น 1:1
      -*-

หลับมั้ง ปาว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        -*-

หลับมั้ง ปาว
        อิอิ วันนี้จะไป 1000ทิป เลยตื่นเช้านะครับพี่

Comment

Originally posted by vibe View Post
          อิอิ วันนี้จะไป 1000ทิป เลยตื่นเช้านะครับพี่
          ฝากดูซิงค์ CPU หน่อย นะ ว่าร้านใหนมีขาย ราคาเท่าใหร่
          ยี่ห้อ ThermoLab รุ่น BARAM
          ชอบมากเลยตัวนี้ไม่รู้ TK / JEDI มีอะปาว

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=217

.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ฝากดูซิงค์ CPU หน่อย นะ ว่าร้านใหนมีขาย ราคาเท่าใหร่
            ยี่ห้อ ThermoLab รุ่น BARAM
            ชอบมากเลยตัวนี้ไม่รู้ TK / JEDI มีอะปาว

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=217

.
            ได้เลยครับพี่

Comment

ทดแรม 1:1 หรือ บัส800

PCI 100 ไฟ cpu ไล่ดู

ล็อคบัสชิบเซต 333

fsb 400 น่าจะได้ 2.8

Comment

ขอบคุณครับผม เดี๋ยวจะลองดู

ได้ไม่ได้ยังไงจะมารบกวนใหม่ครับ

Comment

Working...
                X