Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเครื่องผมลงเกมแล้วเครื่องชอบค้างไปเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเครื่องผมลงเกมแล้วเครื่องชอบค้างไปเลยครับ

ทำไมเครื่องผมลงเกมแล้วเครื่องชอบค้างไปเลยครับ ต้องรีเครื่องอย่างเดียว ตอนดูหนังก็เหมือนกัน
    ลง window มาสองครั้งแล้วครับ อาการก็เหมือนเดิม ผมลงใหม่เฉพาะไดร์ C อย่างเดียว ส่วนไดร์อื่นปกติ
    Q9400
    Gigabyte GA-EP45-UD3R
    RAM GSKILL 800 2Gx2
    HDD 500g
    PCI-E EVGA GTX260
    PSU ICUTE 750W
    LCD ซัมซุง T220
    รบกวนขอความกรุณาด้วยครับ มันเป็นเพราะอะไร และจะแก้ไขอย่างไรได้บ้าง
    ขอบคุณมากเลยครับ
    Last edited by superouh; 6 Apr 2009, 12:44:25.

oc รึปาว
    ร้อน
    Update Driver VGA

Comment

หมายถึงติดตั่งเกมส์ใช่ไหมครับ
      ลองตรวจสอบ Hard disk เเละเเรมครับ
      เอาออกมาทำความสะอาดก่อน

ส่วนเรื่อง PSU ไฟไม่พอก็มีส่วนครับเพราะ hdd มันโหลด

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
        หมายถึงติดตั่งเกมส์ใช่ไหมครับ
        ลองตรวจสอบ Hard disk เเละเเรมครับ
        เอาออกมาทำความสะอาดก่อน

ส่วนเรื่อง PSU ไฟไม่พอก็มีส่วนครับเพราะ hdd มันโหลด
        ขอผมไม่ OC ครับ เดิม เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 20/03/2552 ครับ
        Update Driver VGA Update ตามแผ่นในหนังสือ Future Game ครับล่าสุด
        PSU 750 W ไมพอหรือครับ
        แต่บ้างเกมก็ลงได้ครับ

หรือเกี่ยวกับ MB ของผมครับ ตอนลง window HD ผมเป็น SATA 2 แต่ลงไม่ได้ เลยต้องเปลี่ยนค่าเป็น IDE (หลอกมัน) จึงลง Window ได้ ถ้าตั้งค่าเป็น SATA จะมี Error เป็นหน้าจอฟ้า ครับ ไม่แน่เกี่ยวกับไดร์เวอร์ MB หรือไม่ครับ
        Last edited by superouh; 5 Apr 2009, 12:58:22.

Comment

ดัน

Comment

ดัน รอผู้ชี้แนะ

Comment

ของผมล่าสุด ของท่านไม่รู้น่ะ ว่าอาการเดียวกันไหม ของผมแค่ บูท windows ขึ้นมาก็ค้างเลย ค้างเติ๊งอยู่แบบนั้นแระ สรุป psu จ่ายไฟไม่พอ ทั้งๆที่ใช้มา 2 ปี เพิ่งมาเป็นเมื่อ 3 วันก่อน งงเลยเหมือนกัน ลองดูใน bios ตรง ไฟ 3.3V ของผมมันขึ้นแดง ได้แค่ 2.5-2.9 เลยหา psu มาเปลี่ยน หายเลยไม่ค้างอีกต่อไป - -''

ท่านลองหา psu อื่นๆที่เหลือๆ มาลองดูก่อนครับ ถ้าไม่หายรอท่านอื่นครับผม

Comment

Originally posted by kozaz View Post
                ของผมล่าสุด ของท่านไม่รู้น่ะ ว่าอาการเดียวกันไหม ของผมแค่ บูท windows ขึ้นมาก็ค้างเลย ค้างเติ๊งอยู่แบบนั้นแระ สรุป psu จ่ายไฟไม่พอ ทั้งๆที่ใช้มา 2 ปี เพิ่งมาเป็นเมื่อ 3 วันก่อน งงเลยเหมือนกัน ลองดูใน bios ตรง ไฟ 3.3V ของผมมันขึ้นแดง ได้แค่ 2.5-2.9 เลยหา psu มาเปลี่ยน หายเลยไม่ค้างอีกต่อไป - -''

ท่านลองหา psu อื่นๆที่เหลือๆ มาลองดูก่อนครับ ถ้าไม่หายรอท่านอื่นครับผม
                PSU ICUTE 750W ไม่พอหรือครับ

Comment

Working...
                X