Announcement

Collapse
No announcement yet.

SZ42 มาแล้ว แล้ว SZ31 จะราคาเหลือเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SZ42 มาแล้ว แล้ว SZ31 จะราคาเหลือเท่าไร

คือส่วนตัวคิดว่าเดี๋ยว sony ก็คงโละ sz series 3 ออกหมดแล้วเอา series 4 มาแทน (sz 42 47 ที่เวบ sony มาแล้ว) sz42 ต่างจาก 31 ก็ตรงที่ให้ ram มา 1gb + 7400 ที่เรียกแรมได้ 339 (รุ่นเดียวกับ C23 แต่ของ sz31 มันได้แค่ 128) + Vista (ไม่อยากได้เพราะโปรแกรมที่ต้องใช้ถ้าจะใช้ vista ต้องซื้อโปรแกรมใหม่ - แพง -*-) คือกำลังคิดอยู่ว่าถ้า sz31 มาขายที่ซัก 45 -47k ก็อยากจะได้อยู่ เพราะถ้ามันขายที่ 50k ก็ไม่อยากได้ล่ะเพราะต้องเพิ่ม ram เข้าไปก็ต้องจ่ายร่วม 55k ถ้าเป็นแบบนี้เพิ่มอีก 5k ไปซื้อ 42 เลยดีกว่า

เขียนวนไปวนมาอ่านเองแล้ว งง -*- คือเอาจริงๆคือว่าคิดว่า sz31 ราคามันจะลงไหมครับ แบบว่าถ้าซื้อที่ร้านที่ไม่ใช่ของ sony แล้วเค้ามี sz31 ค้างอยู่เนี่ยจะได้ราคาต่ำกว่า 50k เนี่ยเป็นไปได้ไหมครับ

มีแต่ 35 เอาไหมคับ 62000 บาท

ประกันเต็ม 2 ปี

Comment

sz 42 อ้าวดูหน้าแรก เป็น T7200 แต่ดูที่ specification เป็น T5500

แถม ชื่อ model เป็น VGN-SZ43GN/B

ตกลงมันเป็นรุ่นไหนกันแน่เนี่ย

Comment

Originally posted by sakchai1 View Post
        sz 42 อ้าวดูหน้าแรก เป็น T7200 แต่ดูที่ specification เป็น T5500

แถม ชื่อ model เป็น VGN-SZ43GN/B

ตกลงมันเป็นรุ่นไหนกันแน่เนี่ย

SZ42 เป็น T5500 ครับไม่ใช่ 7200

Comment

นั้นซิคับ..สงสัยอยู่เหมือนกัน แต่ที่ผมสงสัยเป็นซีรีย์ FE นะคับ
          เพราะเห็นว่า FE44 มันออกมาใหม่ แล้ว FE34 ราคามันจะลงบ้างหรือป่าวก็มะรู้นะ
          เล็งๆ FE34 อยู่เหมียนกาน ล่าสุดไปดูมาจากราคา 69K ช่วงนี้จัดโปรฯอยู่ลดอีกประมาณ 15K เหลือ 54K กว่าๆ

Comment

ใครไปเดินงานพรุ่งนี้ ฝากดูด้วยนะครับว่าได้ ของแถมอะไรกันมาบ้าง sz 42 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by sakchai1 View Post
              ใครไปเดินงานพรุ่งนี้ ฝากดูด้วยนะครับว่าได้ ของแถมอะไรกันมาบ้าง sz 42 อ่ะครับ
              SZ42 แถมกระเป๋า targus bag+ targus lady bag+ wireless mouse laser + wifi card

ส่วน SZ47 เพิ่ม ram ให้เป็น 2G แล้วของอื่นๆก็เหมือนกัน

ปล. รอ SZ45 อยู่ครับ

spec น่าจะประมาณนี้ http://product.pcpop.com/000041001/Detail.html

Comment

Originally posted by root View Post
                SZ42 แถมกระเป๋า targus bag+ targus lady bag+ wireless mouse laser + wifi card

ส่วน SZ47 เพิ่ม ram ให้เป็น 2G แล้วของอื่นๆก็เหมือนกัน

ปล. รอ SZ45 อยู่ครับ

spec น่าจะประมาณนี้ http://product.pcpop.com/000041001/Detail.html
                แล้วพอจะทราบราคาไหมครับ
                sz37 กับ sz47 ครับ

Comment

SZ37ไม่ทันดูครับ ( หรือไม่มีให้ดูก้ไม่รู้ -_-" )
                  SZ47 99,900 ( ก็แสนนึงแหละ )
                  Commart ทั้งที Vaioไม่ลดเลย ผู้บริโภคหนักใจครับ

Comment

Working...
                  X