Announcement

Collapse
No announcement yet.

Win 7 built 7068 x 64 กะ S41-310 ดีไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Win 7 built 7068 x 64 กะ S41-310 ดีไม๊ครับ

Win 7 built 7068 x 64 ดีไม๊ครับ
    จะลองลงกะ Benq S41 ดูครับ
    เทียบกะ 7048 แล้วเป็นไงมั่งครับ
    ตอนนี้ใช้ 7048 x 86 อยู่ก็ดีมากมายครับ
    มีใครใช้ x 64 มั่งยังครับ
    พวก software 32bit เช่น set fsb หรือ Rivatuner ใช้ได้หรือไม่ครับ
    ขอบคุงคร้าบบผม

เท่าที่ลองใช้เองและดูจากความเห็นในหลายๆกระทู้ build 7068 ดูจะสมบูรณ์ที่สุดแล้วครับ ตั้งแต่ใช้มายังไม่เจอปัญหาเลย เห็นหลายๆคนบอกว่าเร็วกว่า 7057 นะ แต่ผมเองไม่เคยลองอะ มาถึงก้อ 7068 เลย เหอะๆ แจ่มจริงๆครับ confirm!
    ปล. ตัวนี้ยังใช้ daemontool ไม่ได้นะ ส่วนrivatuner กะ set fsb อันนี้ไม่รู้ครับ รอผู้รู้มาตอบ

Comment

Daemontool ใช้ไม่ได้ไม่เป็นไร
      ใช้ UltraISO แทนได้ดีกว่าเยอะ
      โปรแกรมก็ใช้ได้เยอะขึ้น ปัญหาลดลงไปเยอะ

ส่วนผมใช้มาก็ยังไม่มี Bug อะไรร้ายแรงนะครับ
      มีอะไรไม่เข้าที่เข้าทางบ้างนิดๆหน่อยๆ ออกแนวแค่กวนใจมากกว่า

ลองใช้ดู ใช้แล้วดี ใช้แล้วติดใจ ลองดูดิ.... ^^"

แต่ผมดูสเป็กเครื่องแล้ว 32bit ก็พอแล้วมั้งครับ

Comment

แฮ่ๆ ลงเส็ดแล้วครับ เร็วขึ้นกว่า 7048 32bit ครับ
        Set Fsb ใช้ได้ครับ แต่ยังไม่ได้ลอง OC รอหลัง 30 วันครับ ฮิๆ
        ส่วน Riva Tuner ก็ใช้ได้ครับ

Comment

ยัง7000 อยู่เลยคับ
          ถ้าจะเปลี่ยน จะลงทับได้ป่าวคับ แบบข้อมูลไม่หายอ่ะ

Comment

ใช้ 32bit ดีกว่า นะ

ตอนนี้ผมใช้ RC 7077 อยู่ มีความสุขดี

Comment

Build 7068 ใช้อยู่

ดีครับ ยังไม่เจอปัญหา เหมือนกัน

ทั้ง 32 Bit & 64 Bit

อิอิ

Comment

7077 เป็น RC แล้วหรอครับ น่าใช้จัง อิอิ

แต่ตอนนี้ใช้ 7068 อยู่ ใช้ดีจนยังไม่อยากเปลี่ยนไปใช้ build อื่นอะ อาจรอให้ตัว final ออกแล้วค่อยเปลี่ยนทีเดียวเลย อิอิ

Comment

ตัว VGA Driver 64 bit มีแรงๆ ไม๊ครับ ผมยัดลงไม่ได้ มันไม่ยอมให้ลงอ่ะ

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
                    ตัว VGA Driver 64 bit มีแรงๆ ไม๊ครับ ผมยัดลงไม่ได้ มันไม่ยอมให้ลงอ่ะ
                    S42 ก้อไม่มีเช่นกัลล ไม่มี Driver 64Bit กะลังรอรอ ๆๆ ๆ ๆ

อิอิ

Comment

Working...
                    X