Announcement

Collapse
No announcement yet.

สนใจ 4830 ขอข้อมูลหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สนใจ 4830 ขอข้อมูลหน่อยครับ

รบกวนเพื่อนๆใน board หน่อยครับ

ตอนนี้มีความสนใจ 4830 อยู่ คิดว่าคุ้มค่ามั้ยครับ ถ้าจะสอย?? (เห็นเพื่อนบอกว่าแรงกว่า 9800GT แถมถูกกว่าด้วย)

มีรุ่นไหนแนะนำ และร้านไหนยังขายอยู่บ้างครับ??

รบกวนขอ Link ร้านนั้นด้วยยิ่งดีครับ

ขอบคุณครับ

ปล. เพิ่งคิดจะลองใช้ ATi ดู เห็นบอกว่าปัญหาเยอะ แต่ผมคิดว่าคงไม่ยากเกินแก้ หากมีความพยายามพอ

yep. ก่อนลงDriver ก็ลงพวก dotnet พอจะเปลี่ยนDriver ก็ใช้driversweeper เอาพวกสิ่งตกค้างจากDriverเก่าออกก่อน แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

4830 อืมมมมมมม อยู่แถวไหนครับ พันทิพย์ไม่มีหรือ? ไม่ได้เดินนานแล้วเหมือนกัน ว่าจะไปเครมของยังขี้เกียจไป อุๆ

Comment

512Mb/256Bit Stremprocess: 640 Core: 575 Mem: 900(X2)

DX10.1 Shader 4.1 OpenGL 2.1

ต้องการซัพพลายมากว่า 450W ขึ้นไป (550W กรณีทำ CrossfireX)

ศัตรูคู่อาฆาต 8800GT/9800GT

มีหลายยี่ห้อ

HIS 3800
      HIS พัดลม IceQ4 4700
      Powercolor 4250
      SAPPHIRE 4,590.00

คุ้มค่าในระดับนึงครับ

Comment

Originally posted by shady View Post
        yep. ก่อนลงDriver ก็ลงพวก dotnet พอจะเปลี่ยนDriver ก็ใช้driversweeper เอาพวกสิ่งตกค้างจากDriverเก่าออกก่อน แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

4830 อืมมมมมมม อยู่แถวไหนครับ พันทิพย์ไม่มีหรือ? ไม่ได้เดินนานแล้วเหมือนกัน ว่าจะไปเครมของยังขี้เกียจไป อุๆ
        ไกด์มาขนาดนี้สบายแล้วครับ หุหุ

ผมอยู่ใกล้ตึกคอมศรีราชาอ่ะครับ แต่ของที่นี้ไม่น่าจะมี คงต้องเข้าพันทิพอ่ะครับ

ึุคุณ shady มี 4830 เจ้าไหนแนะนำบ้างครับ งบ 5000-.

Originally posted by Firewars View Post
        512Mb/256Bit Stremprocess: 640 Core: 575 Mem: 900(X2)

DX10.1 Shader 4.1 OpenGL 2.1

ต้องการซัพพลายมากว่า 450W ขึ้นไป (550W กรณีทำ CrossfireX)

ศัตรูคู่อาฆาต 8800GT/9800GT

มีหลายยี่ห้อ

HIS 3800
        HIS พัดลม IceQ4 4700
        Powercolor 4250
        SAPPHIRE 4,590.00

คุ้มค่าในระดับนึงครับ
        ถ้าผมใช้ Icute 500W น่าจะพอนะครับ หุหุ เล็ง HIS IceQ4 ไว้ด้วยไม่รู้ว่าจะดีหรือป่าว

เห็นต่างกับตัว HIS ธรรมดา เกือบๆพัน

Comment

ตัวนี้เป็นไงบ้าง ถูกกว่าเพื่อนเลยมั้ง 3,770 Advice
          http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0019272

รีวิว
          http://www.guru3d.com/article/radeon...is-technology/

Comment

เอาของผมมั้ยซื้อมาเมื่อวาน เซงพาวเวอร์ไม่พอไม่มีตังค์ซื้อใหม่

Comment

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
              ตัวนี้เป็นไงบ้าง ถูกกว่าเพื่อนเลยมั้ง 3,770 Advice
              http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0019272

รีวิว
              http://www.guru3d.com/article/radeon...is-technology/
              ขอบคุณ คุณ ๐NaivEUseR๐ มากเลยครับ

แต่ผมเห็นเคยได้ยินมาว่า ประกันของ Advice ไม่ดี จริงหรือป่าวครับ??

ปล. ไม่เคยซื้อของที่ Advice

Originally posted by chain74 View Post
              เอาของผมมั้ยซื้อมาเมื่อวาน เซงพาวเวอร์ไม่พอไม่มีตังค์ซื้อใหม่
              ถ้าเป็นของ HIS พัดลม IceQ4 PM คุยเลยครับ

Comment

แรงครับ

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                  แรงครับ
                  แรงเลยต้องเล่นไงคับ หุหุ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันฮะ เห็นมันถูกกว่าเพื่อนก็เลยสนใจ

รอท่านที่เคยใช้บริการมาแนะนำหน่อย

Comment

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                      ไม่รู้เหมือนกันฮะ เห็นมันถูกกว่าเพื่อนก็เลยสนใจ

รอท่านที่เคยใช้บริการมาแนะนำหน่อย
                      เห็นราคา + ความแรง แล้วเกิดกิเลสเหมือนผมป่ะ

ถ้ามีปัญหาผมว่ามาถามที่นี้ก็ได้คำตอบ- -* ฉะนั้นสอย 4830 ดีก่า ถูกดี

Comment

ประกันadviceมีบางคนบอกว่าดีบางคนก็ว่าไม่ดี
                        ผมเลยขอคิดเอาเองว่าแล้วแต่อารมพนักงานและวาสนาคนไปเคลม

Comment

Originally posted by PtGO View Post
                          ขอบคุณ คุณ ๐NaivEUseR๐ มากเลยครับ

แต่ผมเห็นเคยได้ยินมาว่า ประกันของ Advice ไม่ดี จริงหรือป่าวครับ??

ปล. ไม่เคยซื้อของที่ Advice

ถ้าเป็นของ HIS พัดลม IceQ4 PM คุยเลยครับ
                          ประกันของ Advice ดีไม่ดีผมไม่รู้ครับ
                          แต่ของ Strek นี่บริการดีเยี่ยมครับ
                          ผมซื้อตัวนี้มีปัญหา เอาไปเคลมกับ Strek โดยตรง
                          เปลี่ยนรุ่น + เพิ่มเงินในราคาทีุ่ยุติธรรมดีมาก

ตัวนี้เท่าที่ลองก่อนไปเคลม
                          ถือว่าเย็นเหลือเชื่อครับ
                          idle ประมาณ 45 ได้
                          แต่กับเกมส์ผมไม่รู้ครับ เพราะมันมีปัญหา
                          ถ้ามันโอเค ผมเชียร์ตัวนี้ครับ ...

Comment

Originally posted by DemonDusk View Post
                            ประกันadviceมีบางคนบอกว่าดีบางคนก็ว่าไม่ดี
                            ผมเลยขอคิดเอาเองว่าแล้วแต่อารมพนักงานและวาสนาคนไปเคลม
                            ซะงั้น- -*

Originally posted by joejoejoe View Post
                            ประกันของ Advice ดีไม่ดีผมไม่รู้ครับ
                            แต่ของ Strek นี่บริการดีเยี่ยมครับ
                            ผมซื้อตัวนี้มีปัญหา เอาไปเคลมกับ Strek โดยตรง
                            เปลี่ยนรุ่น + เพิ่มเงินในราคาทีุ่ยุติธรรมดีมาก

ตัวนี้เท่าที่ลองก่อนไปเคลม
                            ถือว่าเย็นเหลือเชื่อครับ
                            idle ประมาณ 45 ได้
                            แต่กับเกมส์ผมไม่รู้ครับ เพราะมันมีปัญหา
                            ถ้ามันโอเค ผมเชียร์ตัวนี้ครับ ...
                            ประกันของ Strek นี่ ของแบนด์ไหนครับ สนใจอ่ะครับ ซื้อทั้งที่เอาประกันดี อุ่นใจกว่า!!

ขอโทษนะครับ ผมไม่มีความรู้ด้านประกััน- -"

Comment

ประกัน Strek (อ่านว่า เอสเทร็ค)

โกดังอยู่ ซ. อินทามาระ ในกทม ครับ

หน้าร้าน พันทิพอยู่ชั้น 4 ชื่อร้าน ไซเบอร์ดอทคอม

เป็นประกันคนไทย นำเข้า บริการดี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ถ้ามีของทันที

แนะนำเลยครับ ถ้าจะซื้อ vga ของ his ทุกตัว มองหา strek

ปล ตูจะได้ค่าโฆษณามะ

Comment

Working...
                              X