Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าฟอแมตเครื่อง ovc หายมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าฟอแมตเครื่อง ovc หายมั้ย

ถ้าฟอแมตเครื่อง ลงวินโดว์ใหม่ แล้วค่า ovc ที่เราตั้งไว้จะหายไปมั้ยคับ

บ่หายดอก

Comment

ไม่หาย
      เพราะมันอยู่ที่ BIOS

Comment

ต้องดูว่า OC ด้วยวิธีไหน

1. จาก bios --- วิธีนี้ format แล้วค่าที่ OC ไม่หายแน่นอน

2. ลากผ่าน windows --- ถ้ามันไม่ได้เขียนลง bios ยังไงค่าที่ OC ไว้ก็หาย

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          ต้องดูว่า OC ด้วยวิธีไหน

1. จาก bios --- วิธีนี้ format แล้วค่าที่ OC ไม่หายแน่นอน

2. ลากผ่าน windows --- ถ้ามันไม่ได้เขียนลง bios ยังไงค่าที่ OC ไว้ก็หาย
          อืม จริงด้วย
          ลืมไปว่า oc ใช้โปรแกรมก็ได้ 555
          ส่วนตัวไม่เคยใช้โปรแกรมช่วย oc -*- ลากมันดิบๆ ใน BIOS เลย (ลุ้นสนุกกว่า)

Comment

ผ่าน bios คับ
            ขอบคุณคับ เด๋วฟอแมตเลย อิอิ

Comment

ไม่หายครับ ถ้าโอเวอร์คล๊อกในไบออส แต่ถ้าโอเวอร์คล๊อกผ่านวินโดวส์จะหายครับ เพราะไม่ได้เขียนลงไบออส แต่ขอเตือนก่อนครับว่า ตอนลงวินโดวส์ไม่ควรโอเวอร์คล๊อกครับ ระหว่างการเคลื่อนย้ายไฟล์จะมีปัญหาได้ครับ

Comment

หมายถึงต้องเซ็ตค่าที่คล็อกไว้กลับให้เป็นเหมือนเดิมก่อนหรอคับ
                มีผลเสียมากมั้ยคับ ถ้าไม่เซ็ตกลับ
                Last edited by tonsu69; 5 Apr 2009, 15:35:01.

Comment

ยกเว้น OC ด้วยโปรแกรมครับ ...

ผมชอบนะ ...

เวลาลง Windows ใหม่ใช้เวลาน้อยกว่าเดิมอีก ....

เหมือนเครื่องแรงขึ้น ^^

Comment

ตกลงว่าก่อนฟอแมต ต้องเซตค่าคล็อกกลับเปล่านิ

Comment

ไม่ต้องหรอกครับ

Comment

Working...
                      X