overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ถามหน่อยครับ เรื่องกาวที่ใช้ติดแผ่นอคริลิค

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

Default ถามหน่อยครับ เรื่องกาวที่ใช้ติดแผ่นอคริลิค

ต้องใช้กาวอะไรติดครับ พอดีคิดว่าจา ทำเคสเอง แต่ไม่รู้จะใช้กาวอะไรติดในส่วนเล็กๆ ที่มานใช้น๊อตขันไมได้อะครับ

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

เค้าเรียกว่าอะไรไม่รู้อะ เคยไปซื้อตามร้านเครื่องเขียน เหมือนน้ำเปล่าเลย ใสๆ ลองไปถามที่ร้านดูครับ กาวติดอะคริลิก

OverclockZone Member ohm27's Avatar

ที่เป็นน้ำๆ กลิ่น กลิ่น ทินเนอร์ แรงๆ ปะครับ ที่เค้าเอาไว้ติดโมเดลปะ

OverclockZone Member yuttavete's Avatar

ไม่แนะให้ใช้กาวเด็ดขาด

ดูไม่สวยอย่างมาก

ไม่มีส่วนไหนที่ไม่สามารถยึดน็อตได้ ใช้ยึดได้ทุกชิ้น

ใช่กาวแล้วความรู้สึกเหมือนเป็นแผลเป็นเลย
    เสียความรู้สึกมาก

ถ้าจะใช้จริงจริง ร้านขายอคิลิก เขามีขายขวดละ25บาทเอง

กาวโมเดล ขวดละ300ครับ มานจะไม่มีรอยให้เห็นแต่ติดแน่น แต่มานแพงมากมาย-*-

อีกอย่างที่ว่าไม่มีส่วนไหนที่ใส่น๊อดไม่ได้ ก็นั่นมานความคิดคุณหนิครับ แบบที่ผมจะทำ มานก็ไมได้เหมือนที่คุณคิดหนิครับ ผมอาจจะไม่ชอบ ใส่น๊อตซะทุกจุดก็ได้หนิครับ -*-

OverclockZone Member yuttavete's Avatar

เอาเถอะครับ คุณจะติดกาวติดน็อตก็เป็นเรื่องของคุณ ผมเพียงเข้าแนะตามประสบการณ์ที่ทำมาหลายใบแล้ว

ไม่คิดว่าจะโดนแบบนี้

OverclockZone Member GHOSTa's Avatar

จบข่าว

OverclockZone Member saksith's Avatar

น้ำยาผสานพลาสติกครับ ร้านเครื่องเขียน หรือร้านที่ขายแผ่นอะคิลิคที่แหละคึับมี ขวดไม่กี่สิบบาทครับ

OverclockZone Member mryo210's Avatar

เคยใช้น้ำยาประสานแล้วครับ มันละลายอะคลีลิก พอแห้งมันจะติกัน ทำให้บริเวณที่ติดเป็นรอยไม่เรียบ แถมติดไม่ค่อยทนเท่าไหร่ครับ อีกหนึ่งความเห็น

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ช่างขุดเนอะ 2007 กรั๊กๆ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

เอาเถอะ เอามาปัดฝุ่นพอเป็นความรู้น่ะเผื่อมีท่านอื่นมาดู

OverclockZone Member boyza003's Avatar

เจาะดีกว่าครับ
    แล้วหาน๊อตสวยๆหน่อยมาใส่ งามแล้วๆๆ

OverclockZone Member spcom.info's Avatar

เห็นวันก่อนมีโมแคชอย่างเทพนิครับ ใช้เยื่อกาวใสเป็นม้วนนุ่มๆเหนียว ติดอย่างแน่นเลย เดี่ยวหาลิงก์มาให้ดูีครับเป็นยูทูป อิๆๆๆ

Edit: เจอแล้วๆ http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=9290093
    Last edited by spcom.info; 31 Aug 2009 at 22:21:58.

กำ

OverclockZone Member PTrize's Avatar
    Skull Trize Org.

ที่บริษัทผมเรียกกันว่า น้ำยาเชื่อมอครีลิค ถ้าใช้น้ำยาพอดี ไม่มาก ไม่น้อยเกินไป แทบจะไม่มีรอยเลยครับ เคยไปนั่งดูช่างที่บริษัททำครับ เนียนมากๆ

OverclockZone Member kritpon's Avatar

Smile น้ำยาประสาน อะคริลิก หรือ กาวติดอะคริลิก หรือ

น้ำยาประสานอะคริลิค หรือ กาวติดอะคริลิค หรือ น้ำยาประสานอะคริลิกที่โรงงานผมขายครับ
    ==> Click web

Pan Glue ขนาด 100กรัม
    Pan MC ขนาด 500 กรัม

Pan Glue ดีกว่า Pan MC ครับ จึงแพงกว่า การติดจะมีฟองน้อยกว่าหรือไม่มีเลย คราบน้อยกว่า MC ครับ แต่ราคาจะสูงกว่าครับ ยินดีส่งทาง EMS ครับ ลองโทรมาคุยกันได้ครับ

===============================================

โรงงานผลิตแผ่นอะครีลิค : บริษัท แพน เอเซีย อุตสาหกรรม จำกัด

ติดต่อ : คุณ วิภาดา ( น้องโรส แผนก ขายปลีก )
    มือถือ : 081-937-0730
    e-mail : Dr_Acrylic@PanGlas.com

ติดต่อ : คุณ ดวงใจ ( น้องต๋อย แผนก ขายปลีก )
    มือถือ : 084-807-5751
    e-mail : PanShop@PanGlas.com
    โทร. : 02-326-0500 ต่อ 11 ( ต๋อย , โรส แผนก ขายปลีก )

ติดต่อ : คุณ มนตรี ( ยอร์ช )
    มือถือ : 081-444-7250
    โทร. : 02-326-0500 ต่อ 28 ( คุณ ยอร์ช แผนก ขายปลีก )

e-mail : panshop@panglas.com

รายละเอียดสินค้าอื่นๆ Facebook1 คลิกเลย ==>: แผ่นอะคริลิค PanGlas

รายละเอียดสินค้าอื่นๆ Facebook2 คลิกเลย ==> : Acrylic PanGlas

รายละเอียดสินค้าอื่นๆ Facebook3 คลิกเลย ==>: Dr.Acrylic Shop

( หมายเหตุ สอบถามทาง e-mail ก่อนก็ได้ครับ และทางบริษัทจะติดต่อกลับอีกครั้งหนึ่งครับ)

พนักงานขาย : คุณ ดวงใจ
    โทร. : 02-326-0500 ต่อ 11 ( คุณ ต๋อย แผนก ขายปลีก )
    มือถือ : 084-807 - 5751
    e-mail : panshop@panglas.com
    facebook : https://www.facebook.com/Dr.AcrylicShop

e-mail : Dr_Acrylic@panglas.com
    facebook.com : https://www.facebook.com/PasticPan

เลือกแผ่นอะคริลิก เลือก ยี่ห้อ PanGlas ของ แพน เอเซีย อุตสาหกรรม จำกัด

สนใจดูเพิ่มเติมได้ที่ ==> http://dr-acrylic.blogspot.com/
    หรือ ดูรายละเอียดจาก ==> http://pan-glas.blogspot.com/
    Last edited by kritpon; 17 Dec 2013 at 12:29:47.

Bookmarks

Bookmarks