Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVGA GF GTS250 ไม่มี Superclock ราคาเท่าไหร่ครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EVGA GF GTS250 ไม่มี Superclock ราคาเท่าไหร่ครับ ???

EVGA GF GTS250 ไม่มี Superclock ราคาเท่าไหร่ครับ ???

คือผมให้ที่ร้าน(จ.ตรัง)สั่งจาก ร้าน TK แล้วทีนี้ผมใช้ GPU-Z ดู ค่าต่างๆเช่น Mem ก็ยังไม่เพิ่มยัง 1800

และที่แน่ๆ คือ กล่อง ไม่มีคำว่า SuperClock Edition ด้านใต้ชื่อ - - แล้วทีนี้ผมก็ลองเอาใบเสร็จที่ทางร้านให้มาดู แกดันเขียนว่า EVGA GF GTS250 Superclock 512MB 5900-บาท

แต่ตอนนี้ผมอยากรู้ราคาตัว EVGA GF GTS250 ไม่มี Superclock ว่าตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ

ผมก็ย้ำหนักย้ำหนาว่า รุ่น Superclock พี่เขาก็เข้าใจพี่เค้าสั่งให้ตอน ล็อตของเข้าเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเข้าร้านTK ผมก็โทรไปเช็ค ว่ารุ่น Superclock เนี่ยเข้าวันนั้นใช่ไหม เค้าก็ว่าใช่ แล้วผมบอกว่าเดียวให้ทางร้านผมโทรไปสั่งซื้อ

รู้สึกตัว EVGA GF GTS250 Superclock จะลดลงมาเหลือ 5800 ฿ ละ
    ถูกดี

http://www.tkcom99.com/index.php

.

Comment

แต่ที่ผมได้จาก TK คือ EVGA GF GTS250 512MB อะครับหน้าเว็บTK ไม่เห็นมีเลยครับ

เห็นมี สติ๊กเกอร์มีชื่อเขียนว่า TK ด้วยจากร้าน TKแน่ๆ ติดอยู่บนการ์ดจอแม่เจ้า มันจะเป็นอะไรไหมครับ ติดพวกประกัน ไม่กล้าแกะออกกลัวแกะแล้วมันไม่รับประกัน เกิดมันติดที่ร้อนของกาดจอ ผมจะเป็นอะไรไหมนิครับ

แล้วที่ร้านสั่งด้วยบอกชื่อไปว่า EVGA GF GTS250 Superclock 512MB ฮือๆๆๆๆ

แล้ว EVGA GF GTS250 แบบธรรมดาไม่ได้ OC เนี่ยมันราคา 5900- เลยหรือครับ ได้มาแบบไม่ OCทั้งที่สั่งแบบOC

ผมโดนอะไรเปล่าเนี่ย หรือว่างานจะเข้า

Comment

ดูง่ายๆ Super Clock Core 771 Mem 2246 5900 ฿
        Normal Core 756 Mem 2200 5800 ฿

Comment

ของ จขกท.เป็นตัว(ที่ร้านเรียกว่า)Overclock ครับ ราคา 5800

ตอนนี้รุ่น Super clock ของหมด คาดว่า จขกท.น่าจะโดนโกงครับ

Comment

โดน...แล้วครับพี่น้องต้องร้องเรียนด่วน

Comment

ไปถามที่ร้านเลย

Comment

Originally posted by Heatguy View Post
                ของ จขกท.เป็นตัว(ที่ร้านเรียกว่า)Overclock ครับ ราคา 5800

ตอนนี้รุ่น Super clock ของหมด คาดว่า จขกท.น่าจะโดนโกงครับ

ครับ น่าจะอย่างนั้นครับ

Description

EVGA GTS250 OverClock 512MB 756/2200

Performance

NVIDIA GTS 250
                756 MHz GPU
                128 Processing Cores
                400 MHz RAMDAC

756 เท่ากับตัวของผมตอนนี้เลยครับ น่าจะเป็นรุ่นที่สั่งมาใหม่จริงๆ

แต่ผมสงสัยอีกอย่างครับ การ์ดจอตัวนี้ มันมี สติ๊กเกอร์ ประกัน ติดมาด้านหลังตัวการ์ดจอด้วยอะครับ

ไม่ทราบว่าจะเป็นอันตรายต่อตัวการ์ดจอหรือเปล่าครับ ส่วนมากตัวการ์ดจอเค้าห้ามติดอะไรลงไปหรือเปล่าครับ

กลัวมันร้อนแล้วเดี่ยวมันละลาย อีกอย่างถ้าไปแกะมันกลัวจะหมด ประกันในทันที -*-

ถามที่ร้านแล้วครับ ที่ร้านบอกว่าเค้าไม่ได้โกหกเค้าสั่งไปอย่างนั้นจริง รุ่น Superclock Edition 512MB ใบเสร็จก็ยังมีครับ เดี่ยวรอคำตอบจากที่ร้านเค้าจะโทรไปเช็คอีกทีว่าเป็นยังไงแน่
                Last edited by tolofe1234; 5 Apr 2009, 19:18:00.

Comment

มันแรงเท่ากันรึป่าวครับ ...

Comment

การ์ดของ EVGA เค้าห้ามแกะซิ้งค์ เลยติดสติ๊กเกอร์ทับน๊อตไว้

ไม่เป็นอันตรายครับ แต่ถ้าดึงออกประกันก็หมด

Comment

Working...
                    X