Announcement

Collapse
No announcement yet.

wire less ถูกปิดมันบอกให้สวิตฮาร์ดแวร์ ต้องทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wire less ถูกปิดมันบอกให้สวิตฮาร์ดแวร์ ต้องทำไง

เครื่องacer ของเพื่อนเอามาให้ทำ มันเล่นเน็ตไม่ได้เพราะไวเรทถูกปิด ผมเปิดแล้วแต่มันบอกให้สวิตฮาร์ดแวร์ คือไร

ดูแถวๆเครื่อง นิ จะมีสวิทอยู่ ดันทีนึง

Comment

งงคับ

Comment

ไป disable ไวเรส ไว้หรือป่าวครับ

Comment

เปดแล้วแต่เครื่องบอกว่ายังคงปิดอยู่ต้องสวิตฮาร์ดแวร์ไรเนี่ยแหละ

Comment

ยังรออยู่คับ ยังแก้ไม่ได้เลย

Comment

เข้าไปที่ Device Manager มองหา Network adapters จะมี อยู่ 2 ตัว ไวเลส กับแลน ดูสิครับ ว่าไวเลส มันมี X หรือเปล่าXp Vista จะเป็นรูป ลูกศรลง ถ้ามี คลิกขวาที่ตัวไวเลส เลือกที่ Enable

ลองเปิดดูใหม่ เปิดสวิทด้วยนะ น่าจะได้ ถ้าเป้นที่กรณ๊นี้

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
                เข้าไปที่ Device Manager มองหา Network adapters จะมี อยู่ 2 ตัว ไวเลส กับแลน ดูสิครับ ว่าไวเลส มันมี X หรือเปล่าXp Vista จะเป็นรูป ลูกศรลง ถ้ามี คลิกขวาที่ตัวไวเลส เลือกที่ Enable

ลองเปิดดูใหม่ เปิดสวิทด้วยนะ น่าจะได้ ถ้าเป้นที่กรณ๊นี้
                ปกติทุกอย่างนอกจากที่บอกไปแหละคับ เปิดไวเรทแล้วแต่มันไม่เปิดให้เพราะมันบอกว่าต้องสวิตฮาร์ดแวร์เนี่ย ลองเอาไดรเวอร์ออกแล้วลงใหม่ก็ไม่ไ***ย งง กับคำว่าต้องสวิตฮาร์ดแวร์

Comment

ปุ่มไวเลสที่เครื่องรึป่าวครับ

ของ Acer มันจะมีตัวจัดการ Network ของมันอยู่ด้วยนะครับ

ไม่ทราบว่า Chip Wireless ของอะไรครับ

Comment

เคยทำให้เพื่อน Acer นี่แหละตอนนั้นก็เอากลับมาให้ทำใหม่บอกว่าเล่นเน็ตไม่ได้ก็นะเพื่อนมันไม่ได้กดปุ่มที่เป็นรูปจานดาวเทียมมุมบนขวาหนะครับแต่อันนี้ไม่รู้รุ่นเดียวกันหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                      ปุ่มไวเลสที่เครื่องรึป่าวครับ

ของ Acer มันจะมีตัวจัดการ Network ของมันอยู่ด้วยนะครับ

ไม่ทราบว่า Chip Wireless ของอะไรครับ
                      Aspire 5583 NWXMi เป็น intel 3945

Comment

ไฟส้มๆที่สวิทซ์ไวเลสขึ้นมั๊ยครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                          ไฟส้มๆที่สวิทซ์ไวเลสขึ้นมั๊ยครับ
                          พอดีเพื่อนเขาเอาเครื่องไปแล้วเดี๋ยวเอามาให้ทำใหม่คับเพราะต้องใช้เครื่อง เดี๋ยวจะลองดูนะ เอ..ปกติผมเปิดไวเรท ไม่เคยกดปุ่มที่ตัวเครื่องเลย ใช้คลิ๊กในวินโดว์อย่างเดียวก็เล่นได้นา แต่เป้นเครื่องผมเองนะ ไม่รู้เหมือนกันว่าเครื่องอื่นต้องกดปุ่มไหม

Comment

Originally posted by saksith View Post
                            พอดีเพื่อนเขาเอาเครื่องไปแล้วเดี๋ยวเอามาให้ทำใหม่คับเพราะต้องใช้เครื่อง เดี๋ยวจะลองดูนะ เอ..ปกติผมเปิดไวเรท ไม่เคยกดปุ่มที่ตัวเครื่องเลย ใช้คลิ๊กในวินโดว์อย่างเดียวก็เล่นได้นา แต่เป้นเครื่องผมเองนะ ไม่รู้เหมือนกันว่าเครื่องอื่นต้องกดปุ่มไหม
                            ปกติมันจะเปิดมาพร้อมกับวินโดวครับ แต่ไม่นิยมเพราะมันทำให้เปลืองแบต กรณีที่เราไม่ได้ใช้ อันนี้แล้วแต่เราไปตั้งค่ามัน ของท่านอาจจะไม่ได้ไปปิดมันไว้ คือว่าง่ายๆมันทำงานตลอด

ส่วนที่ต้องกดปุ่มเปิด ปิด เพราะว่า เขาคงไปปิด การทำงานของไวเลสไว้ หากต้องการที่จะใช้งานก็ให้เปิด (กดสวิช) มันถึงจะทำงานครับ

หลายๆเครื่องมีปุ่มเปิด ปิด ไวเลส บลูทูช เป็นต้น

Comment

5583 ปุ่มเปิด/ปิดที่ตัวเครื่องจะอยู่ด้านหน้า บริเวณที่เสียบหูฟัง

[__________________________________________________] << ตัวเครื่อง ด้านหน้า (หันหาเรา)
                              [ลำโพง][BT][WL][หูฟัง][ไมค์][สัญญาณเสียงอะไรสักอย่าง (ลืม)][ลำโพง]

ประมาณนั้น (ถ้ายังแก้ไม่ได้อ้ะนะ- -")

Comment

Working...
                              X