Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Last Remnant ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Last Remnant ช่วยทีครับ

คือว่าผมใช้คีย์บอร์ดเล่นเเล้วงงมากเลยครับ ตอนต่อสู้ที่จะมีปุ่มให้เรากดตามอะครับ ผมกดไม่ถูกเลยอ่ะครับ ปุ่ม X/Y/A เเละปุ่มอื่น มันตรงกับปุ่มไหนของคีย์บอร์ดอ่ะครับ เล่นมะรุ้เรื่องเลย

ขอบคุณครับ

ไม่รู้เหมือนกันครับ รอผู้รู้ต่อไป แต่เกมนี้ผมลงทุนซื้อจอยxboxมาเล่น ได้อารมณ์กว่ากันเยอะ

แต่ผมเจอปัญหาอื่นอ่ะ เล่นแล้วอยู่ดีๆ จอดับซะงั้น เสียงก็ค้างอีก เหมือนเกมค้างๆ ลองถอดสายหน้าจอมาเสียบใหม่ก็ไม่หาย

ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ถึงจะหาย เล่นเกมอื่นก็ไม่เป็น ไม่รู้เป็นไร T^T เศร้าใจ เล่นไปตั้งไกลไม่ได้เซฟไว้ เจอจอดับที เศร้าจิต

Comment

เข้าไปใน Setting แล้วไปหมวด Game Pad เลือก Key Signal Display เป็น Keyboard ครับ เวลาบอกให้กดอะไรมันจะบอกเป็นปุ่มของ Keyboard

Comment

Originally posted by Ammer View Post
        เข้าไปใน Setting แล้วไปหมวด Game Pad เลือก Key Signal Display เป็น Keyboard ครับ เวลาบอกให้กดอะไรมันจะบอกเป็นปุ่มของ Keyboard
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by armytaijin View Post
          ไม่รู้เหมือนกันครับ รอผู้รู้ต่อไป แต่เกมนี้ผมลงทุนซื้อจอยxboxมาเล่น ได้อารมณ์กว่ากันเยอะ

แต่ผมเจอปัญหาอื่นอ่ะ เล่นแล้วอยู่ดีๆ จอดับซะงั้น เสียงก็ค้างอีก เหมือนเกมค้างๆ ลองถอดสายหน้าจอมาเสียบใหม่ก็ไม่หาย

ต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ถึงจะหาย เล่นเกมอื่นก็ไม่เป็น ไม่รู้เป็นไร T^T เศร้าใจ เล่นไปตั้งไกลไม่ได้เซฟไว้ เจอจอดับที เศร้าจิต
          ผมอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอครับ

Comment

กดลูกศรตรงคีย์บอร์ดครับ ขึ้น ลง ซ้าย ขวา ตามนั้น

Comment

Working...
            X