Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆพัดลมการดจอเสียงดังขึ้นคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆพัดลมการดจอเสียงดังขึ้นคับ

ปกติก็เซตที่fan100%คับแต่ช่วงหลายวันนี้เสียงดังผิดปกติเสียงดังเหมือนพวกพัดลมpentiem Dเลยคับ แต่อุณหภูมิยังเท่าเดิมแบบนี้สาเหตเกิดจากอาไรบ้างคับ

พัดลมหมุนไม่สมดุลครับ เปลี่ยนหรือเคลมโลด

Comment

อ่า ใบพัดลมมันอาจจะไม่แน่นอ่ะคับ
      ลองใช้มือกดลงไปตรงกลาง เบาๆ มันจะยุบลงไปแล้วมีเสียงคลิ๊ก
      ลองดูครับ เผื่อจะหาย ของผมเคยเป็น

Comment

ถ้ากดดู แล้วไม่หาย แล้ว ประกันหมด เคลมไม่ได้ ก็ นี่เลยครับ น้ำมันจักร ไม่ก็ Sonax ฉีดลงไปตรงแกนซักฟืด รู้เรื่องเลยครับ ><

Comment

Working...
        X