Announcement

Collapse
No announcement yet.

A8JRสั่งบูตจากเเผ่นซีดีในbios ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A8JRสั่งบูตจากเเผ่นซีดีในbios ยังไงครับ

คือผมบูตเครื่อง เจอคำว่า NTLDR Missing เเล้วให้ restartใหม่ ผมเลยลองหาวิธีเเก้ไขจากใน net ดู คือเขาให้บูตจากเเผ่น ผมเลยกดf4 เข้าbios เเต่เเล้วไม่รู้ว่าเข้าbiosเเล้วจะสั่งให้บูตจากเเผ่นตรงไหนครับ ช่วยทีครับ ขอบคุณ

ไม่มีใครรู้เลยเหรอ ทำไงดี T_T

Comment

ถ้าจะเลือกบูทชั่วคราว กด ESC ตอน logo ASUS มันจะมีเมนูบูทขึ้นมา
      แต่ถ้าจะตั้งค่าใน Bios กด F2 ครับ

Comment

Working...
      X