Announcement

Collapse
No announcement yet.

ุถามเรื่องโน๊ตบุคของalienwareหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ุถามเรื่องโน๊ตบุคของalienwareหน่อยครับ

พอดีว่าจะมีญาติไปที่เมกา แต่ไม่รู้ว่าไปกี่้วันเลยอยากจะุถามว่า

โน๊ตบุึคของalienware ต้องสั่งประกอบจากทางเวปเท่านั้นหรือว่าสามารถหาซื้อตามร้านได้อะครับ

ประกอบอย่างเดียวครับ

Comment

สั่งเว็ปอย่างเดียวครับ
      แต่เร็วมากถ้าสั่งแบบที่สำเร็จแล้วไม่ต้องปรับรายการใดๆเลย ส่งวันนั้นเลย ถ้าสั่งตอนเช้า
      ส่วนเลือกเองเนี่ยใช้เวลาทำราวๆ 3 วัน ตั้งแต่ประกอบ+เทส+ตรวจสอบ

ทั้งหมดไม่รวม shipping แล้วแต่ล่ะรัฐ
      -2 day air
      -ground
      อย่างน้อยก็ 4 วันอย่างต่ำ ยกเว้น 2 day air (แพงมากๆๆ)
      เบ็ดเสร็จ อาทิตย์นึงครับ ส่งถึงหน้าบ้าน
      แต่มีข้อยกเว้น ถ้าเอาแบบที่จัดเสร็จแล้ว ไปรับที่บริษัทเลย เร็วสุดๆครับ เพราะมีของแน่นอน

ถ้าไปเที่ยวก็คงยากครับ ที่จะซื้อได้ เนื่องจาก billing address และ shipping adress
      ต้องเป็นของ US.

ก็ว่าจะซื้อตอนกลับไทยสักเครื่องนึง เหมือนกัน แต่ต้องหลังจบ Phd. ก่อน อีกนานเลย
      แต่ว่ายี่ห้ออื่นเจ๋งกว่าเยอะเลย ยี่ห้อนี้เพราะโปรโมตดีและแบบสวย ก็เท่านั้นเอง

Comment

ละตอนนี้มีรุ่นไรน่าซื้อบ้างอะครับ

Comment

ไปดูเองสิครับ www.alienware.com
          อย่างต่ำก็แค่ 1,400$ เองไม่รวม shipping (U.S. only)
          เดี๋ยวนี้ถูกขึ้นเยอะ สำหรับรุ่นล่างๆ

แต่ถ้าเอามาเมืองไทย ก็ต้องส่งกลับไปซ่อมเองนะครับ
          (ภาษีขาเข้าก็โหดเอาการอยู่)

Comment

เครื่องยี่ห้อนี้อยากได้มานานและ
            แต่ก็ไม่มีเครื่องให้ซื้อในไทย
            คงต้องอาศัยฝากฝั่งกับเพื่อนที่อยู่ต่างประเทศอย่างเดียว
            ชอบรูปทรง รูปแบบมันครับ

เพราะเครื่องที่สเปคแรงผิดมนุษย์มนา มันก็แพงเว่อร์จนซื้อไม่ไหว
            ใช้งานทั่วๆไป ตัวพื้นฐานของค่ายนี้ก็ไม่เหลือบ่ากว่าแรงแล้ว

Area-51 m15x ราคา 1099 usd ครับ
            ราคากลางๆ

Comment

มันอยู่ที่งบอะครับ แล้วก็ รู้สึกจะ onsite sale ทั่วเมกานะครับ รอๆหน่อยถามว่าเอารุ่นไหนดี ตาม rep บน ครับ แต่ถ้ามีงบอีกนิด ขยับไปเล่น 17 นิ้วเลยก็ได้ 1399 ได้ 3870 เลยครับแรงดี

Comment

อยากได้รุ่นArea-51 m15x อยู่เหมือนกัน

Comment

Dell XPS ดีกว่ามั้ง
                  เพื่อนผมซื้อมา 4000 กว่าเหรียญแทบร้องไห้

Comment

สเปคเทพ

ทำไมราคาไม่เหนแพงดั่งสเปคเลยอะครับ งงมาก
                    เนอะ

Comment

ราคาเปนราคาต่ำสุดส่วนสเป๊กที่มันโชว์คืิอแบบสูงสุด

Comment

ออๆๆ
                        ครับผม

Comment

คือ alienware ไม่ใช่ notebook ที่แรงและถูกสุดครับ หน้าจะแพงสุดด้วยมั่ง แต่ ถ้าแลกกับความสวยและ desige แห่งพลัง เอเลี่ยนผมยอมครับ ฮ่าๆๆๆ

Comment

ของดีจริง

อยากให้มาไทยจัง

ถ้าผมเป็นตัวแทนรับมา

จะมีคนอุดหนุนมะน้าา

Comment

แพงมากครับ ลองกดดูเล่นๆ spec แบบ Athlon X2 5200+ RAM2GB HDD250GB HD4850 ยังเกือบๆ 65000 เลย

laptop ก็แพงไม่แพ้กัน = =' spec แบบบ้านๆ เครื่องละ 30000 บ้านเรา ดันราคาเริ่มต้นก็ 5 เกือบ 60000 แล้ว
                              ผมเอาไปซื้อคอมประกอบดีกว่า

แต่ยอมรับจริงๆ Laptop นี่ ถ้าเงินถึงเล่นเกมสนุกแน่ๆ

Comment

Working...
                              X