คือว่า ช่วงนี้เน็ตช้ามากๆอะครับ (สงสัยจะโดนพวก malware, trojan etc)
พอผมเข้าเว็บ(ผ่าน firefox / IE) จะช้ามากๆเลย แม้แต่เข้าหน้าตั้งค่าของ router มันก็ยังช้า แต่พอผมโหลดพวกบิท/direct download สปีดก็วิ่งเต็มอะครับ
พอลองเข้า safemode with networking แล้วมาเปิด firefoxดู ปรากฏว่าความเร็วกลับมาเป็นปกติไม่เหมือนตอนเข้า windows xp normal mode อะครับ
ใช้ nod32 + ad-aware +malwarebytes scan เอาไวรัสออกก็แล้ว ยังไม่หายอีกอะครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ปัญหาทีครับ