Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

จากที่อ่านๆมามันก็ดีทั้ง 2ค่าย

แต่อยากรู้ว่าถ้าเอามาเล่นเกมส์ไม่ได้ทำคะแนนแข่งกับใคร

เขียว/แดง อันไหนรองรับเกมส์ได้เยอะกว่าแล้วทำงานได้ดีกว่าครับ

ผมไม่ได้ได้อยู่ฝ่ายใคร แต่อยากเลือกอันที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง

ผู้บริโภคย่อมมีสิทธิ์ที่จะเลือกใช้ใช่มั๊ยครับ ^^

ให้เปรียบเทียบการ์ดที่ดีที่สุดในงบ 20,000บาท

ในใจผมคิดไว้คือ GTX295/HD4870x2 ผมไม่รู้ว่าเอามาเทียบกันได้รึป่าวนะ

ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอม ซื้ออันไหนคุ้มกว่าครับถ้าเอามาเล่นเกมส์

แรงทั้ง 2 ตัวครับ จัดมาได้ตามความชอบ และ งบประมาณเลยครับ เล่นเกมส์ได้ดีแน่นอน

Comment

อ่านเจอบางกระทู้ก็บอกว่า Nvidiaใช้เล่นเกมส์ ATIไว้ดูหนัง Nvidiaรองรับเกมส์มากกว่า จริงรึป่าวครับ

แต่บางกระทู้ก็บอกว่า ATI เล่นเกมส์ลื่นกว่า Nvidia แล้วก็ Nvidia เล่นเกมส์แล้วมันเวียนหัว

ขอข้อมูลที่แท้จริงด้วยครับ ผมใช้เล่นเกมส์อย่างเดียว ดูหนังใช้ดูในทีวี ^^

อันไหนใช้เล่นเกมส์ได้ดีกว่ากันแน่ครับสับสนไปหมด หรือว่าการ์ดจอ 2รุ่นนี้เล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์เหมือนกัน

Comment

ดันๆ

Comment

Originally posted by Zodiacal View Post
          อ่านเจอบางกระทู้ก็บอกว่า Nvidiaใช้เล่นเกมส์ ATIไว้ดูหนัง Nvidiaรองรับเกมส์มากกว่า จริงรึป่าวครับ

แต่บางกระทู้ก็บอกว่า ATI เล่นเกมส์ลื่นกว่า Nvidia แล้วก็ Nvidia เล่นเกมส์แล้วมันเวียนหัว

ขอข้อมูลที่แท้จริงด้วยครับ ผมใช้เล่นเกมส์อย่างเดียว ดูหนังใช้ดูในทีวี ^^

อันไหนใช้เล่นเกมส์ได้ดีกว่ากันแน่ครับสับสนไปหมด หรือว่าการ์ดจอ 2รุ่นนี้เล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์เหมือนกัน
          มันแล้วแต่คนจะชอบอะครับ แล้วแต่คนเคยลอง

โดยมากคนที่เล่นในนี้อย่างน้อยต้องเคยเล่นมาบ้างทั้ง2 ค่าย

แล้วก็มาเลือกอีกทีว่าชอบอันไหนมากกว่า เพราะมันทำงานได้เหมือนกันทุกอย่าง

สำหรับผมเท่าที่เคยใช้มาตอนนี้ก็โดนใจ nvidia สุดครับ แต่ก็ไม่เสมอไป

เราเป็นคนเสียเงินครับ เรื่องค่าย ผมไม่สนใจ ไม่รักใครแบบกรูต้องใช้อันนี้ตลอด พอใจก็ใช้ ไม่พอใจก็เปลี่ยนใด้ครับ

เป็นความพอใจของเรา

Comment

รอ 4890x2 อิอิ

Comment

จากประสบการณ์

คนเล่น Nvidia เวลาเล่นเกมส์ มักจะไม่ค่อยบ่นเรื่องไดร์เวอร์

ปล.แต่ข้าพเ้จ้าก็ใช้ ATI

Comment

ผมก็ไม่ติดเรื่องค่ายหรอกครับ อันไหนเล่นเกมส์แล้วไม่มีปัญหาก็เอาอันนั้นแหละ

ถ้าคุณภาพมันเหมือนกันและไม่มีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ผมคิดว่าเอาจะ Nvidia

เห็นเค้าว่า ATI มันกินไฟกว่า Nvidia จริงรึป่าวครับ

Comment

Working...
                X