Announcement

Collapse
No announcement yet.

remote desktop อีกครับ ทำให้router ส่งip ไปที่เว็บ NO-IP ได้แล้วทำไงต่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• remote desktop อีกครับ ทำให้router ส่งip ไปที่เว็บ NO-IP ได้แล้วทำไงต่อ

จะทำยังไงครับ ให้router มันรู้ว่าเวลาใช้remote desktopต้องส่งไปที่เครื่องip ใดในวงlan

เช่นผมจะคอนเน็กเข้า ip 192.168.1.33 จะเซ็ตค่าในrouter อย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

NAT ครับ forward อ่ะครับ
    remote desktop น่าจะ 3389 นะ

Comment

ทำ no-ip ในโมเด็มก็ได้นะครับ น่าจะมีฟังชั่นนี้กันหมดแล้ว

แล้วก็ forward port มาที่ port 3389

Comment

เร้าเตอร์ ZyXEL มี DNS ให้ใช้ฟรีครับ อิอิ

รู้สึกว่าต้องฟอเวิร์ตพอร์ตก่อนนะ

เป็นพอร์ตตามท่านด้านบนว่าเลยครับผม ^^

Comment

Working...
        X