Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] The Godfather II มือใหม่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] The Godfather II มือใหม่คับ

มือใหม่คับผม หยิบเอา The Godfather II มารีวิว ให้ได้ดูกันคับผม

ถ้าผิดพลาดประการใดขอ อภัย ด้วยจ้า

Minimum System Requirements

* CPU: P4 2.8GHz or faster
    * RAM: 1GB or more
    * Hard Drive: At least 9GB of free space
    * Video: DirectX 9.0c compatible video card
    o NVIDIA GeForce 6800 or better (7300, 7600 GS, and 8500 are below minimum system requirements)
    o ATI X1600 Pro or better (HD2400 is below minimum system requirements)
    o 256MB Video Card and Shader Model 3.0 required
    * Sound: DirectX 9.0c compatible sound card
    * DirectX: The latest version of DirectX 9.0c

ระบบต่างๆ

- การจัดการครอบครัว (ครอบครัวในเกมนี้ก็คือ ระบบแก๊งค์นั้นเอง) ซึ่งเราสามารถจัดการลูกน้องเราได้ โดยการ จ้าง/ ไล่ออก/ เลื่อนขั้น อีกทั้งเรายังสามารถ Upgrade ลูกน้องเราได้ด้วย
    - Compound คือ บ้านพักหรือที่พักเราและลูกน้อง
    - การยึดคุมพื้นที่ ซึ่งเราสามารถยึดพื้นที่เช่น อาบอบนวด สุสานรถ เป็นต้น เมื่อเราคุ้มสถานที่นั้นๆได้แล้วเราก็สารถที่จะจ้าง ยาม มาเฝ้าดูแลไม่ให้แก๊งค์อื่นๆ มายึดกลับได้

- การสะสม crime ring เพื่อที่จะปลดล๊อกไอเทมต่าง เช่น สนับมือ ชุดเกราะกันกระสุน ปืนพกเก็บเสียง รถคุ้มเกราะ
    - การฆ่าสุดโหด เราสามารถฆ่าคนได้หลายแบบ มากๆ เช่นการ Execute ในแบบต่าง และรูปแบบจะต่างออกไป เมื่อใช้อาวุธต่างประเภท
    - การสืบ ตามหาพวก made man ของฝั่งตรงข้าม เราต้องตามสืบจากคนบนท้องถนน เมื่อได้ข้อมูลมาเราก็ตามฆ่ามันโดยต้องเป็น วิธีที่มันบอก ถ้าไม่ทำตาม พวก made man จะกลับมาใหม่ >>> เมื่อจัดการ made man หมดแล้วเราก็สามารถที่จะไปที่ Compund ของพวกมัน เผาให้ราบ แล้วทำให้มันเป็ยของเรา

ข้อดีของเกม
    1.ภาพสวยพอใช้ได้ ถึงจะไม่สวยมากมายแต่ก็ทำให้เรารูปสึกว่ามันเป็น Godfather จริงๆ ไม่ใช้ GTA
    2.ระบบใหม่ๆ อีกเพียบ
    3. ระบบ Multi Player Online ที่เรียกว่า Don Control โดยระบบการเล่นจะเป็น แบบ RTS แบบ Top View โดยให้เราเล่นเป็น Don คุ้มพวก Made man
    4.ระบบการคุ้มพื้นที่ เก็บค่าคุ้มครอง การวางกองกำลัง

ข้อเสีย
    1.บัคนิดๆหน่อยๆ
    2.ภาพไม่โดนเด่นมาก
    3.เมืองเล็กไปหน่อย
    4.ขับรถยากมากๆๆๆๆ ชนเยอะมาก

ออฟชั่นปรับกราฟฟิกคับ

ภาพภายในตัวเกมคับ

แผนที่คับผม

ตระกลูของเราอันนี้ผมมะแน่ใจมันก็คือแก๊งล่ะมั้งคับรายระเอียดลูกน้องเรา

มีการอัพเกตค่าความสามรถต่้างๆ

ปรับใบหน้าทรงผมคับ

เสื้อผ้าการแต่งกายต่างๆ

ภาพตอนบู้คับผม เอิ้กๆๆ

แต่สรุปคือ เกมนี้เป็นเกมที่ดีเกมหนึ่ง พูดได้ว่าเป็นม้ามืดเลย ส่วนบัคต่างๆ เดี๋ยวก็คงมี patch มาแก้เรื่อย
    ถ้าให้ผมให้คะแนนก็น่าจะเป็น 8.9 เกือบ 9 เลยทีเดียว ถ้าแก้บัคแล้วก็คงได้สัก 9 เลย

หน้าจอตอนเช้าเกมคับผม

จบแล้วจ้า เดี๋ยว จะลง ภาพให้อีกน่ะคับ
    ขอบคุณข้อมูลจากเวป online-station คับผม

ถามไรหน่อยนะคับ คือพอเราตาย พอเล่นใหม่มาเกิดตาม รพ. โรงพัก ลูกน้องเรามันหายไปเลยอะ ต้องไปหาที่ไหนหรือว่าต้องไปหาจ้างคนใหม่อะ

Comment

เอ้ ของผมเวลาตายนี้ ลูกน้องมะหายน่ะคับ

แต่ถ้าก่อนเราตายแล้วถูกน้องเราตายนี้ มันจะหายไปงับ

ต้องไปเอาออกมาให้คับผม

Comment

Originally posted by introreroy View Post
        เอ้ ของผมเวลาตายนี้ ลูกน้องมะหายน่ะคับ

แต่ถ้าก่อนเราตายแล้วถูกน้องเราตายนี้ มันจะหายไปงับ

ต้องไปเอาออกมาให้คับผม

ลูกน้องผมมันชิงตายก่อนผมคับ แล้วพอผมเห็นมันตายเลยเสียใจ ตายตามมันไปด้วย พอมาเกิดใหม่มันไม่ยอมมาเกิดกับนี่สิ ผมต้องไปเอามันจากบ้านหลังที่เราจ้างมันมารึเปล่าคับหรือว่าเอาออกยังไง

Comment

ตามนี้เลยคับ

ตรงคำว่า Add to Crew คับ

แต่ถ้ามันเพิ่งตายจะเอาออกมามะได้น่ะมันกำลังรักษาตัวอยู่คับเอิ้กๆ

Comment

อ่อ...ขอบคุณคับ

เล่นไปไกลกว่าผมเยอะเลยนะนั่น ถ้าเล่นจบก่อนขอบทสรุปมั่งก็ดีนะคับ ^^

Comment

Originally posted by RaYumJinG View Post
              อ่อ...ขอบคุณคับ

เล่นไปไกลกว่าผมเยอะเลยนะนั่น ถ้าเล่นจบก่อนขอบทสรุปมั่งก็ดีนะคับ ^^
              ไปไกลแล้วก็เซ็งคับ ตามยึดไม่ไหว เมืองเยอะที่ยึดก้เยอะ

แถมมันเอายึดของเราอีกโอ้ย เหนื่อย อิอิ

Comment

ผมว่าแผนที่ไม่เล็กมากนะครับ แต่ โคตะระ เล็กเลย เล่นไปจนไม่มีไรให้ทำแล้ว ยึดหมด ทั้ง newyork และ florida
                จนต้องทำแต่เนื้อเรื่องและ - - วันๆ ก็ปล้น ธนาคาร อัพเกรดลูกน้อง
                ปล.หลังๆทำไมมันเยอะจังเนี่ย - - ยึดไปไม่ถึง 5 นาที พวกมันขับรถมาเอาคืนซะงั้น

Comment

ไล่ ลูกน้องออกยังไงอะครับ เลเวล ของอาวุธอัพยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by thepenm View Post
                    ไล่ ลูกน้องออกยังไงอะครับ เลเวล ของอาวุธอัพยังไงหรอครับ
                    เข้าไปใน แฟมิลี่เรา แล่วเลือกลูกน้องคนที่จะเอาออก แล้วเลือก mark of death เสร็จแล้วยิงทิ้ง

Comment

ยอดเยี่ยมมากคร้าบ พึ่งเคยเล่นเกมนี้ครั้งแรก กำลังงมโข่งอยู่พอดี ขอบคุณครับ ใครมีทริกอะไรดีๆ ก็มาแชร์กันนะครับ

Comment

มันมี Cuba อีกน่ะคับ

จะมีเมืองต่ออีกรึป่าวนั้นยังไม่แน่ใจ

Comment

http://rapidshare.com/files/21766711..._4_Trainer.rar

trainer สำหรับคนที่ต้องการนะครับ ผิดกฏไหมหว่า

Comment

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

น่าสนุกอะเกมนี้

Comment

Working...
                              X