Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากต่อโฮมเธียเตอร์ เข้าคอมต้องต่อตรงช่องไหนยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หัวแปลงหน้าตางี้นะคับ ใช้ได้มั้ยคับ

Comment

ผมเริ่มงงแล้วครับ
      -สรุปแล้วจะเอาเสียงจากคอมพิวเตอร์มาออกที่เครื่องเสียงใช่ไหมครับ...
      -หรือจะเอาภาพไปเข้าคอมพิวเตอร์ผมเริ่มงงแล้วครับ
      ****กรณีที่ผมตอบคือเอาเสียงจากคอมพิวเตอร์ออกมาเข้าเครื่องเสียงนะครับ****
      ส่วนสาย S-VIDEO เป็นสัญญาณภาพนี้ครับ...ผมอ่านแล้วผมก็งงงงงง

Comment

Originally posted by ton13 View Post
        ผมเริ่มงงแล้วครับ
        -สรุปแล้วจะเอาเสียงจากคอมพิวเตอร์มาออกที่เครื่องเสียงใช่ไหมครับ...
        -หรือจะเอาภาพไปเข้าคอมพิวเตอร์ผมเริ่มงงแล้วครับ
        ****กรณีที่ผมตอบคือเอาเสียงจากคอมพิวเตอร์ออกมาเข้าเครื่องเสียงนะครับ****
        ส่วนสาย S-VIDEO เป็นสัญญาณภาพนี้ครับ...ผมอ่านแล้วผมก็งงงงงง
        เอาเสียงจากคอมพิวเตอร์มาออกที่เครื่องเสียง คับ ผมก็นึกว่ามันจะได้เฉยๆอะคับ
        แสดงให้เห็นเลยคับว่าผมไม่รู้จิงๆเลย อิอิ

Comment

สรุป ผมตอบถูกแล้วครับ...สามารถเอาเสียงจากคอมพิวเตอร์มาเข้าเครื่องเสียงได้ครับ...ลองดูที่เครื่องเสียงด้วยว่ามีช่องต่อตามที่ผมกล่าวมาหรือไม่ ถ้ามี OK ต่อได้ครับ...แต่ต้องซื้อสายต่อเพิ่ม

Comment

งั้นผมจะไปหาซื้อสายแบบที่คุณ ton13 บอกมาใส่ดูนะคับ

ถามอีกนิ๊ดดดคับ
            แล้วเสียงที่ออกมามันจะเป็น 5.1 แบบ เครื่องเสียงผม หรือ เสียงมันจะออกมาขี้เกลือๆ แบบ ซาวออนบอร์ด ของ DS4 คับ

ขอบคุณทุกคนมากคับ โดยเฉพาะ คุณ ton13 คับ
            Last edited by prodigy; 22 Mar 2007, 17:58:56.

Comment

จะเป็น 5.1 หรือไม่เป็นขึ้นอยู่กับซาวด์การ์ดครับว่าเป็นรุ่นไหน 2.1 หรือ 5.1 ตามปกติถ้าเครื่องเสียงที่รับ 5.1 ได้เขาจะมีช่องให้เราต่อ 5.1 เลยครับ...หน้า 2 หลัง 2 กลาง 1 บวกซับ 1 เพราะฉะนั้นทั้งซาวด์การ์ดและเครื่องเสียงต้องแมทกันครับถึงจะได้ตามสเปค...ถ้าซาวด์การ์ดเป็น 2.1 ยังไงก็เป็น 2.1 ครับ(พูดตามลักษณะทั่วๆไปนะครับ จริงๆต้องดูรายละเอียดในคู่มือว่าต่ออย่างไรให้ได้ 5.1 ครับ คู่มือจะบอกดีที่สุด)....

Comment

ส่วนคุณภาพเสียงก็ดีที่สุดก็เท่ากับชุดเครื่องเสียงที่มีอยู่จะสามารถขับเสียงออกมาได้ขนาดไหน...
                เช่น เครื่องเสียงที่เรามีอยู่สามารถขับเสียงได้ 100% ถ้าซาวด์การ์ดดี 100% แต่ถ้าซาวการ์ดดีไม่ถึง 100% คุณภาพก็ลดลงไปครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าจะเอารายละเอียดกว่านั้นต้องว่าไปถึงคุณภาพสาย การจัดวางอุปกรณ์ต่างๆ เกี่ยวพันกันหมด...อันดับแรกตอนนี้ก็เอาแค่ต่อคอมออกชุดเครื่องเสียงให้มีเสียงก่อนก็พอครับ...หลังจากนั้นค่อยว่ากันเรื่องอื่นๆต่อไป

Comment

แอบเข้ามา จด ครับ ...

ขอบคุณ จขกท และ เพื่อนๆที่เข้ามาตอบ ด้วยครับ

Comment

Working...
                  X