Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากต่อโฮมเธียเตอร์ เข้าคอมต้องต่อตรงช่องไหนยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากต่อโฮมเธียเตอร์ เข้าคอมต้องต่อตรงช่องไหนยังไงคับ

อยากต่อโฮมเธียเตอร์ เข้าคอม ต้องต่อตรงช่องไหน คับ
    1 ต่อจากเมนบอร์ดหรือต่อจากการ์ดจอได้มั้ยคับ เห็นมันมีช่อง s-vdo
    2 ต้องใช้สายแบบไหนคับ เรียกว่าสายอะไรคับ

บอร์ดผมเป็น DS4 การ์ดจอ GALAXY7900GS คับ
    เครื่องเสียง PANASONIC SC-HT840GC คับ

คือผมไม่อยากซื้อลำโพงคอมแล้วอะคับเห็นมันมีเครื่องเสียงอยู่เลยจะเอามารวมๆกันเลย แล้วเสียงจะเป็นไงคับ

เครื่องเสียงเป็นแบบในรูปนี้นะคับ ช่วยตอบผมหน่อยนะคับ ขอบคุณทุกคนมากๆคับ

ก็ต้องดูภาคinputของชุดมันว่า เปงไง แต่ดูท่าทางต้องไปหาซื้อหัวแปลง

น่าจะมีรูปถ่าย

Comment

เห็นที่โลตัสมีขายหัวเสียบ
      เสียบจากช่องลำโพงเข้าaudio inเครื่องเสียง

Comment

มีใครทราบอีกมั้ยคับ ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ

Comment

ต้องถ่ายรูปด้านหลังตรงเครื่องเล่นมาให้ดูครับ มีคนบอกได้แน่ คนไม่มีรุ่นนี้อธิบายไม่ถูก
          และก็เป็น digital in/out รึเปล่าครับ

Comment

ช่อง S/P dif ต้องมีแน่ๆ...

Comment

งั้นเด๋วพรุ่งนี้ ผมไปถ่ายรูปข้างหลังมาให้ดูนะคับ ช่วยตอบทีนะคับ

Comment

แต่ดูท่าทางแล้ว ถ้าต่อแล้ว จะต่อได้เพียงอย่างเดียว

จะเอา คอม พร้อม dvd คงจะไม่ได้ ดูท่ามันจะมีภาคinput ชุดเดียว

Comment

ข้างหลัง มีช่องแค่นี้เองอะคับ

Comment

รูป dvd หรือ ลำโพงอ่ะ คนละงานและ

ต้องใช้ jack แปลง หรือสายแปลง ออกจากคอม แยกเปง 2 สี ไปเข้าลำโพงแต่ละ ch

Comment

ตัวนี้มันจะมีสายสัญญาณ จากตัวDVD ไปที่ซับ แล้วสายลำโพงมันจะต่อจากทีซับหมดเลยคับ
                      มีวิธีไหนต่อได้มั้ยคับงี้

Comment

ขอรูปชัดๆ หลังคอม กับ หลังชุด home หน่อย

Comment

...เอาเป็นภาพรวมๆก่อนเนาะ....
                          -ปกติเครื่องเสียงทุกตัว รวมทั้งซาวการ์ดจะมีช่องสัญญานำเข้า และนำออก...
                          เวลาต่อ...ก็ต่อสายจากช่องนำออกจากการ์ดจอ(ช่องเดียวกับที่เสียบเข้าลำโพง) แล้วมาต่อในช่องนำเข้าที่เครื่องเสียง อาจเป็นช่อง Line In หรือ AUX ประมาณนี้ แต่ที่สำคัญสายที่นำมาต่อจากซาวการ์ดด้านหนึ่งจะเป็นแจ็คสายรวม(หัวเสียบคล้ายแจ็คที่ใช้เสียบหูฟัง เป็นสเตอริโอ และอีกด้านหนึ่งต้องเป็นสาย RCA มี 2 หัวแยกซ้ายขวา มีขายตามร้านเครื่องเสียง) หรือยังไงยังไม่เข้าใจ wprasai@hotmail.com ผมต่อใช้อยู่...หรือถ้าจะร้อง Ke ด้วย จะต่อแบบ คอม >> ปรี >> พาวเวอร์แอมป์(เครื่องเสียงที่เรามีนั้นแหละ) ก็ได้...
                          Last edited by ton13; 22 Mar 2007, 14:54:04.

Comment

-*-
                            ยังไม่เข้าใจอีก
                            ของแบบนี้แค้ดูก็รู้และว่าจะต้องต่อยังไง แค่ดูภาคinputลำโพง มีสายแยก ไล่หา ch เอา ของกล้วยๆตายตัวอยู่แล้ว

Comment

แล้ว ไอ้เจ้าหัวแปลง ที่แถมมากับ การ์ดจอ ที่แปลงจาก ช่อง s-vdo มาเป็น หัวแจ๊คสี แดง เหลือง เขียว ล่ะคับใช้กับงานนี้ได้ป่าวคับ

จิงๆอยากรู้ว่าต้องซื้อสายหน้าตาแบบไหนชื่ออะไรน่ะคับ จะซื้อมาลองเส้นนึงก็ไม่ใช่ถูกๆ อะคับ

Comment

Working...
                              X