Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะโม Heat Sink ตัวนี้ยังงัยดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะโม Heat Sink ตัวนี้ยังงัยดีครับ

ไม่ทราบว่า Heatsink ของ Notebook ตัวนี้ จะเอามาโมได้รึเปล่า

นี้มัน ของ notebook ใช่ไม๊ครับ

Comment

ก่อนอื่นหาที่ยึดให้มันก่อนดีกว่าครับ(คิดว่าคงมาโมใส่ desktop)

Comment

ผมดี ถล่ม น้อง Dell เครื่องเก่า เลยเอา CPU ไปขาย เหลือ แต่ Sink ตัวนี้ ล่ะ ครับ เลย เอามาถามว่า จะ mod ได้เปล่า ( เผื่อจะได้เอาไปทำอย่างอื่น )

Comment

ผมว่าถ้าใส่เมนบอร์ดคงยากแน่(ดูจากขนาด)แต่ถ้าเป็นการ์ดจอ.........น่าจะแจ่มครับ

Comment

ผมว่าโมแรมน่าจะแจ่มนะครับ

Comment

น่าเอาCPUมาเล่นแล้วสั่งบอร์ด479มาลากดูขำๆ

Comment

479 ???
                478 Notebook หรอ ไม่ทราบจริงๆนะ

Comment

ถ้าใส่การ์ดจอ ก็น่าสนนะครับ

ปัญหาอยู่ที่ ตัวหน้าสัมผัส มีระดับต่ำกว่าพัดลมอ่าครับ T T

Comment

Originally posted by top41 View Post
                    479 ???
                    478 Notebook หรอ ไม่ทราบจริงๆนะ
                    ของโน้ตบุคเป็น 479 แต่ผมเคยเห็นแต่ตัวแปลงจาก 478 เป้น 479 เพื่อเอาซีพียูโน้ตบุคมาใส่ แต่เป้นบอร์ดเลยไม่เคยเห็นอะ

อืมเจอแล้วละ
                    http://www.asus.co.th/products2.aspx?l1=3&l2=54

Comment

ยากครับ เพราะพัดลมอยู่ต่ำกว่าหน้าสัมผัส ใส่ไปติดพัดลมแน่นอน

Comment

โม หน้าสัมผัสให้นูนขึ้นมา ก็ใช้ได้แล้วครับ เชื่อมทองแดงแผ่นใหม่เพิ่มเข้าไปน่าจะดี

Comment

Working...
                        X