Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยครับ

คือว่าผมประกอบชุดน้ำแล้วเหมือนว่าอุณภูมิจะไม่ลดลงเลยแต่กลับเพิ่มด้วยซ้ำ
    อุปกรณ์ครับ
    Swiftech Apogee-GTX Extreme
    ปั๊ม Danger Den DD-CPX-Pro 12V Pump
    แต่ผมไม่ได้ใช้แท้งนะครับผมใช้ T-line แทน

ผมต่ออย่างนี้ครับ หม้น้ำ>>>บล๊อกซีพียู>>>T-line>>>ปั๊ม>>>หม้อน้ำ

นี่อุณภูมิครับ E5200 oc 4.1
    Last edited by vibe; 30 Apr 2009, 08:33:06.

Vcore = 1.78 ก็สมควรอยู่นะท่าน

Comment

ใช้ไฟเยอะดีนะครับอิอิ Vcore อะท่าน แล้วความเร็วเดิมๆความร้อนอยู่กี่องศาอะครับ

Comment

หม้อน้ำไรอะ ท่าttจบข่าว

Comment

ลืมบอก หม้อน้ำตัวนี้ครับ http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=119 ใส่พัดลม 2 ตัวครับ เมื่อก่อนตอนใช้ซิ้งลม Zelman9500led ผมว่ามันเย็นกว่านี้นะ ไฟเท่าๆกัน 1.7 กว่าๆ

Comment

บล็อคมันสัมผัสกับซีพียูไม่สนิทหรือเปล่าท่าน gtx ชอบเป็น

Comment

Originally posted by Salapao2000 View Post
              บล็อคมันสัมผัสกับซีพียูไม่สนิทหรือเปล่าท่าน gtx ชอบเป็น
              หลอครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองขันน๊อตใหม่

Comment

ผมว่า VCore มันมากเกินไปหน่อยนะ

ส่วนเรื่อง CPU Block นี่ เวลาขัน ให้ขันทีละ 5 รอบนะครับ ต่อไปก็ขันน๊อตตัวตรงข้าม (ขันลักษณะตัว X น่ะครับ) และใส่ซิลิโคนบางๆ นะครับ อย่าใส่เยอะ ลองดูแล้วได้ผลเป็นไง แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by tsawana View Post
                  ผมว่า VCore มันมากเกินไปหน่อยนะ

ส่วนเรื่อง CPU Block นี่ เวลาขัน ให้ขันทีละ 5 รอบนะครับ ต่อไปก็ขันน๊อตตัวตรงข้าม (ขันลักษณะตัว X น่ะครับ) และใส่ซิลิโคนบางๆ นะครับ อย่าใส่เยอะ ลองดูแล้วได้ผลเป็นไง แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
                  ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เย็นทำครับ แต่เรื่อง VCore ลดไม่ได้แล้วครับถ้าลดบูตไม่ติด ซีพียูโครตกินไฟเลย

Comment

ทำแล้วครับ ได้เท่านี้ครับ
                    Last edited by vibe; 30 Apr 2009, 08:33:06.

Comment

ตอนใช้ลมได้เท่าไหร่ครับ

Comment

จำไม่ได้แล้วอ่ะครับ น่าจะ 40 กว่านะ

Comment

ยังไม่สนิทมั้ง สงสัยต้องลงมือเชือด

Comment

ผมขันแน่นแล้วนะครับยังไม่สนิดอีกหลอ

Comment

ถ้ามั่นใจว่าซิ้งค์ลมเย็นกว่าก็แสดงว่าอาการเดิมคือหน้าสัมผัสมันแอ่นเนื่องจาก O-ring มีขนาดใหญ่ อาจเกิดจากการที่ตอนซื้อบล็อคมาแล้วทำความสะอาดแล้วขันมันแน่นเกินจำเป็น ต้องทำการถอดประกอบใหม่ หรือต้องใช้ไม้ตายสุดยอดในกรณีที่ประกอบแล้วยังไม่หายแอ่น

Comment

Working...
                              X