Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ

คือผมไปลง Windows 7 อะคับ แล้วปัญหาตอนนี้ที่เจอก็คือเรื่อง Driver
    ตอนนี้มันจะเหลืออยู่ประมาณ 2 ตัวอะคับที่ยังหา Driver ไม่เจอ
    ก็คือ SM Bus Controller กับอีกอันนึงมันขึ้นเป็น Unknown Device อะ
    เป็น PCI Standard and ISA Bridge อะคับ (มันคืออาไรอะ)

สเป็คเครื่องผมครับ
    MB : ASUS Maximus formula Chipset Intel X38 (ตัวแรกอะคับ)
    CPU : Intel Core2 Duo E7400
    VGA : 9800GTX+ DK
    Sound : SupremeFX 2

ผมลองหามาลงดูมั่งแล้วอะคับ แต่มันลงมะได้เรยอะ บอกว่าไม่ support
    ถ้าจะใช้ตัวที่แทนกันได้ นี่ผมสามารถลงตัวไหนได้บ้างหรอคับ

ขอบคุณครับ
Working...
X