Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง lcd กับ jib ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง lcd กับ jib ครับ

ผมเพิ่งซื้อ lcd20 " ของเอเซอร์มานะครับ เป็น widescreen

แล้วไม่ชอบอ่ะครับ เอาไปเปลี่ยนเป็นจอ 19 นิ้วแบบไม่ wide ได้ป่ะครับ เค้ารับรึเปล่า

หรือว่าผมพลาดแล้วครับ

Comment

ซื้อไม่เกิน 7 วัน ลองโทรไปถามซิครับ แต่ผมว่าต้องเอารุ่นที่แพงกว่า เขาถึงจะยอม นะ

Comment

ลอง โทร ถามดู แต่ในใบเสร็จ เขียนว่า ซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยน/คืน

Comment

จิงๆผมว่าคนที่ไม่เคยใช้แบบ wide ของผม 16:9 น่าจะคล้ายกันนะ

สมมติว่าพ่อพาลูกไปซื้อคอมใหม่ลูกเห็นแบบ wide ดูน่าซื้อดีไม่แพงด้วย แต่พอกลับมาเปิดจิงๆกลับต้องงงว่าทำไมมันช่างแปลกตาและไม่ชินตาเยี่ยงนี้ ร้านก็ไม่รับเปลี่ยน ผมคงไม่ใช่คนเดียวใช่มั้ยครับที่ไม่ชอบแบบนี้

Comment

ท่าจะยากนะ ถ้าของไม่มีปัญหา แต่ลองถาม jib ดูก่อนครับ

Comment

สินค้าไม่ได้เสีย ซื้อผิดสเป็ค ไม่รับเปลี่ยนคืนนะครับ สาขาในจังหวัดผมแปะป้ายไว้เลยละ

Comment

สินค้าซื้อแล้ว ไม่รับคืน

Comment

~.~ หนึ่งในเหตุผลเหมือนผมเลย
                  ลองใช้ wide แล้วมันแปลกๆตา ไม่ถูกใจ เลยตัดสินใจซื้อจอแบบธรรมดามาในที่สุด

เหตุการณ์แบบนี้ ให้เราลองติดต่อสอบถามไปยังร้านก่อนจะดีที่สุดครับ
                  ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยน ( ซึ่งคาดว่า ถ้าเปลี่ยนได้คงต้องเป็นรุ่นที่แพงกว่าครับ )

แต่ถึงยังไงก็ตาม เค้าก็คงไม่อยากให้เปลี่ยนหรอกครับ เพราะของมันก็ไม่ได้เสียอะไร ( หรือหาข้ออ้างดีๆก็ได้นะครับ อิอิ )
                  เหมือนว่าเราไปแกะสินค้าเค้ามาแล้ว ใช้ไปแล้ว ถ้าเราเป็นคนขาย เราก็ไม่อยากให้เปลี่ยนหรอกครับ

ดังนั้นให้ โทรไปสอบถามพร้อมกับบอกเหตุผลดีๆ เผื่อเค้าจะให้เปลี่ยนครับ ^^~

Comment

อยาก ถ้าเป็นลูกค้าประจำเปลื่อนได้ชัวต้องซีกับคนขาย

Comment

ผมชอบ wide srceen มากๆๆ

ใช่แล้ว เวลาใช้แบบธรรมดา มัน อึดอัด ไปเลย

Comment

Working...
                      X