Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับรอบพัดลมคืนค่าเริ่มต้นหลังจากลบFan control

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับรอบพัดลมคืนค่าเริ่มต้นหลังจากลบFan control

พอดีใช้Macbook Proแล้วลองลงFan Controlดูครับ

แต่เฉยๆก็เลยลบออกแต่ลองกลับมาดูการทำงานของพัดลมมันไม่เหมือนกับตอนแรกก่อนลงโปรแกรม

มีวิธีปรับมันคือค่าเริ่มต้นจากโรงงานใหมครับ

ดันนะครับ

มีใครพอรู้บ้างใหม่ครับ หรือไม่ก็วิธีที่แก้ค่าประเภทนี้ให้กลับค่าเริ่มต้น

โดยไม่ต้องลงใหม่

ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ช่วยดัน

Comment

ไม่น่าลงเลยตู -*- ตอนนี้พัดลง มันหมุน มั่วเลย เซรงจิต

Comment

ผมทำได้ละ ถ้ายังทำไม่ได้ ก็ลบ
          /Library/StartupItems/FanControlDaemon
          /Library/PreferencePanes/Fan Control.prefPane

2ตัวนี้ออก ล้วก็ Reboot ก็เรียบร้อยครับ

ความจริงโปรแกรมมันก็ดีนะ คุม อุณหภมิได้ดี แต่ว่า เพื่อยืดอายุการใช้งาน ให้มันหมุนเบาๆดีกว่า หุหุ

Comment

ถอดสายไฟ ถอดแบต กดเปิดเครื่องค้างไว้ 5 วิ (จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่ต้องสงสัย ถูกแล้ว)

ใส่แบต เสียบสายไฟ เปิดเครื่องตามปกติ

ถ้าไม่ได้ก็ ไม่รู้ละครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ของผมก็แก้ได้แล้วครับทำแบบวิธีของท่านvani11assครับแล้วก็ของท่านtassapon

Comment

Working...
              X