Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลงไฟล์หนัง ทำไมเสียงกับภาพไม่ตรงกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลงไฟล์หนัง ทำไมเสียงกับภาพไม่ตรงกัน

ผมแปลงไฟล์ avi หรือว่านามสกุลอื่นๆ หน่ะครับ เป็น mp4(mpeg4)

เพื่อดูใน ipod แต่ว่าเสียงกับภาพมันไม่ตรงกันเลยปวดหัวจริงๆ

ถึงแม้ดูในคอมหลังจากแปลงไฟล์เสร็จก็เหมือนกันครับ

ที่ผมลองใช้มาคือ

total video converter , Format factory

รบกวนผู้รู้ด้วยครับว่าเกิดจากอะไร

up

Comment

ไม่ลองเปลี่ยนโปรแกรมดูก่อนล่ะครับ ผมว่าตัวอื่นน่าจะได้นะ^^

Comment

แต่ว่ามันเพิ่ม + ฝัง sub ไม่ได้อ่ะครับ

อยากได้ตัว ฝัง sub ได้ด้วยอ่ะครับ

Comment

ผมว่าอยู่ที่การ Setting มากกว่านะครับ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
            ผมว่าอยู่ที่การ Setting มากกว่านะครับ
            ใช่แล้วครับผมก็เคยเป็นเพราะว่าเราเซ็ทค่ามันไม่ได้

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
              Originally posted by phimarn View Post
              ใช่แล้วครับผมก็เคยเป็นเพราะว่าเราเซ็ทค่ามันไม่ได้

แต่ว่าผมก็ set ตรง sound ให้เป็น original frame ให้หมดแล้วนะครับ

แปลกอีกอย่าง บางเรื่อง เสียงจะไม่ตรงกับภาพตอนท้ายเรื่องอ่ะครับ

เกี่ยวกับ cpu หรือเปล่าครับ
              Last edited by dear.de; 14 Apr 2009, 23:54:12.

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน แต่ ลองไช้ FormatFactory 1.80 แล้ว หาย แปลงได้หลายสกุลด้วย ยกเว้น สกุลเงิน -..- ขำๆน่ะ อิอิ

Comment

Working...
                X