Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประเด็นเรื่อง Square enix ซื้อ Eidos

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประเด็นเรื่อง Square enix ซื้อ Eidos

คิดว่าหลายๆคนในนี้น่าจะรู้ข่าวเรื่องนี้กันแล้วล่ะนะ
    เริ่มสงสัยแล้วใช่ไหม ว่ามันมีประเด็นตรงไหน
    จริงๆแล้วมันก็ไม่มีอะไรแปลกหรอก อาจจะเหมือนEAที่ไล่ซื้อค่ายเล็กๆ

แต่ทีนี้ผมไปสะดุดกับนี่ครับ สองค่ายนี้เคยร่วมงานกันมาแล้วเมื่อกว่า10ปีก่อน(1998)

เป็นงานพอร์ตFF VII มาลงPCนั่นเอง

แล้วที่ผมสงสัยนั่นล่ะ ว่าSqaure Enix น่าจะมีแผนขยายตลาดมีทางPCจริงๆรึเปล่า

ยุคนี้มันต้องลงทุกเครื่อง เพื่อเอากำไรให้มากที่สุด

Comment

มีก็ดีเลย FF 13 ลง pc หุหุ

Comment

FF13 มีลง Xbox มันเป็นไปได้สูงว่ามันจะมี PC ตามมา เหมือน The Last Remnant

Comment

สงสัยว่า Square Enix ไม่เอาเกมส์ที่ใช้ Engine ของตัวเอง Port ลง PC ซักที

The Last Remnant ใช้ Engine Unreal 3 เพราะ PC แสดงผล Engine Unreal ได้ดีที่สุด

แต่ Star Ocean หรือ The Infinite Undiscovery ดันไม่ลงซะงั้น หรือ Engine ของทาง Square Enix

ยังไม่สมบูรณ์ที่จะ Port ลง PC =_=a
          Last edited by ketaro121; 7 Apr 2009, 22:59:55.

Comment

EIDOS เป็นเพียงผู้จัดจำหน่าย^^

Comment

ผมว่าน่าจะเหตุผลอื่นมากกว่าครับ
              ถ้าจะทำลง PC ไม่จำเป็นต้องพึ่ง Eidos เลย

เผื่อใครยังไม่อ่านนะครับ :
              http://www.joystiq.com/2009/03/04/sq...-eidos-in-may/
              Last edited by estrellas; 7 Apr 2009, 11:40:48.

Comment

ซื้อeidosน่าจะเพื่อขยายฐานทางเกมpcแต่อาจจะออกเกมใหม่มากกว่า

รึจะรีเมคFFX FFXII ลงมาก็ดีนะฮุๆ

Comment

อันนี้ผมแค่เกิดสงสัยขึ้นมาแค่นั้นเอง
                  เลยมาขอแลกเปลี่ยนความเห็นกันเฉยๆแหละ^-^

Comment

Originally posted by kenqji View Post
                    อันนี้ผมแค่เกิดสงสัยขึ้นมาแค่นั้นเอง
                    เลยมาขอแลกเปลี่ยนความเห็นกันเฉยๆแหละ^-^
                    เช่นกันครับ ผมก็เดาไปเรื่อยเหมือนกัน

Comment

Working...
                    X