Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนไปไหม หน่อมทู 940

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนไปไหม หน่อมทู 940

เครื่องผมอ่ะคับบ ฟีน่อมทู 940 กะ อสุส m4a78 pro ใช้มาเดือน ประกอบเสร็จวันแรกไอเดิล 47 องศา ฟูลโหลด 60 องศา คับ อยากรบกวนถามพี่น้อง หน่อบ ว่าอุณหภูมิมันปรกติไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ ช่วยๆกันตอบหน่อย คับ

ปกติ

Comment

ร้อน!!ร้อนมากครับ.. ร้อนแรง!!!

Comment

-*- ของผม 4200+@ 2.8 ซิ้งเดิมๆ ปกติ 41 องศา full โหลด ฟาดไป 70-80 แล้วอ่าครับ

Comment

กัมลังเย็นเลยท่าน ผม P4 3.0E เดิม ๆ 60 ฟู 70เกือบ80

Comment

ใช้บอร์ด msi 790FX - GD70 เปิดเกรียน..เอ้ียกรีนพาวเวอร์ X3 720 ใชัพัดลมของในสต๊อก สถานะ Idle (เปิดแอร์เบาๆ หนาวๆร้อนๆ)

Full Load

อุณหภูิมิมันต่ำไปเปล่าหว่าใครมีโปรแกรมดีๆใช้วัดอุณหภูมิบ้างครับ
            ใช้ EVEREST แล้ว ได้ผลเหมือนกัีน แต่มีอุณหภูมิสแดงผลแยกออกมาเหมือนกันคือส่วนตัว CPU กะ Core ส่วนของ Core จะวิ่งตามโปรแกรมของ AMD แต่ส่วนตัว CPU จะนิ่งอยุ๋ที่ 34 - 35 ตลอด เอามือไปจับที่ ซิ้งแล้วไม่รู้สึกถึงความอุ่นเลย(Idle) มันเป็นอุญหภูมิที่แท้จริงหรือเปล่าเนี่ย - -'
            Last edited by hikosejiro; 6 Apr 2009, 23:47:27.

Comment

Originally posted by hikosejiro View Post
              ใช้บอร์ด msi 790FX - GD70 เปิดเกรียน..เอ้ียกรีนพาวเวอร์ X3 720 ใชัพัดลมของในสต๊อก สถานะ

อุณหภูิมิมันต่ำไปเปล่าหว่าใครมีโปรแกรมดีๆใช้วัดอุณหภูมิบ้างครับ
              ใช้ EVEREST แล้ว ได้ผลเหมือนกัีน แต่มีอุณหภูมิสแดงผลแยกออกมาเหมือนกันคือส่วนตัว CPU กะ Core ส่วนของ Core จะวิ่งตามโปรแกรมของ AMD แต่ส่วนตัว CPU จะนิ่งอยุ๋ที่ 34 - 35 ตลอด เอามือไปจับที่ ซิ้งแล้วไม่รู้สึกถึงความอุ่นเลย(Idle) มันเป็นอุญหภูมิที่แท้จริงหรือเปล่าเนี่ย - -'

ไม่รู้สึกถึงความอุ่นนี่ร้อนหรือเย็นครับ
              แล้วได้ลองจับตอน full load ไหมครับ
              ถ้าจับแล้วแค่อุ่นๆก็แสดงว่าตรงตาม everest แล้วหล่ะครับ

Comment

ประมาณนี้แหละครับพอๆกัน

Comment

อันนี้ไม่ใช่940ครับ แต่ก็อยากทราบว่าร้อนไปไหม

Comment

ไม่ร้อนครับ เย็น ๆ

Comment

เลขสวย ไม่ร้อนเลย

Comment

*-* งั้นของผมก็ปรกติสุข หละสินะ

Comment

ปกติคับ ไม่เย็น ไม่ร้อน

Comment

เย้นน้ำแข็งเกาะแล้วครับ

Comment

Originally posted by doytou View Post
                              -*- ของผม 4200+@ 2.8 ซิ้งเดิมๆ ปกติ 41 องศา full โหลด ฟาดไป 70-80 แล้วอ่าครับ
                              ของท่านร้อนแรงจิงๆๆ เลย... เอิ๊กๆ

Comment

Working...
                              X